வயது வந்தோரில் 90% தடுப்பூசி போட்டு முடிந்தவுடன் மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணம், சுற்றுலா தொடங்கும்- பிரதமர் தகவல்

நாட்டில் வயது வந்தோரில் 90% பேர் முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்டவுடன், மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணம் மற்றும் சுற்றுலா நடவடிக்கைகள் மீண்டும் தொடங்க அனுமதிக்கப்படும் என்று பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் இன்று தெரிவித்தார். கோவிட் கட்டுப்பாடுகளின் மேலும் தளர்வுகளை அறிவித்த அவர், பலசரக்கு கடைகள் பெட்ரோல் நிலையங்கள் மற்றும் உணவகங்கள் நாளை (செப்டம்பர் 23) முதல் காலை 6 மணி முதல் நள்ளிரவு வரை திறந்திருக்கலாம் என்று கூறினார்.

தொற்றுநோய் மேலாண்மை குறித்த சிறப்பு பணிக்குழு இன்று அறிவித்த பிற முடிவுகள்:

  • நெகிரி செம்பிலான் வெள்ளிக்கிழமை (செப்டம்பர் 24) தேசிய மீட்புத் திட்டத்தின் 4 ஆவது கட்டத்தில் நுழைய, பஹாங் முதல் 3 வது கட்டம் மற்றும் ஜோகூர் முதல் 2 வது கட்டம் வரை.
  •   ஸ்பாக்கள்,  மற்றும் மசாஜ் மையங்கள் அக்டோபர் 1 முதல் முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்ட நபர்களுக்கு மீண்டும் செயல்படலாம்.
  •  சுற்றுலா மையங்கள் மற்றும் உயிரியல் பூங்காக்கள், பண்ணைகள் மற்றும் ஸ்கூபா டைவிங் நடவடிக்கைகள் அக்டோபர் 1 முதல் அனைத்து மாநிலங்களிலும் முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்ட பணியாளர்கள் மற்றும் வாடிக்கையாளர்களுக்கு மட்டுமே மீண்டும் அனுமதிக்கப்படும்.
  • அனைத்து ஊழியர்களுக்கும் தடுப்பூசி போடப்பட்ட வணிகங்கள் முழு திறனில் செயல்படலாம்.

இந்த தளர்வுகளை மக்கள் ஒழுக்கமாகவும் பொறுப்புடனும் பயன்படுத்துவார்கள் என்று அரசாங்கம் நம்புகிறது. அனைத்து விதிகளுக்கும் இணங்குங்கள். முகக்கவசம் அணியுங்கள். உடல் ரீதியான தூரத்தை கடைப்பிடிக்கவும்.உங்கள் சுகாதாரம் மற்றும் பாதுகாப்பை எப்போதும் கவனித்துக் கொள்ளவும் இஸ்மாயில் கூறினார்.

அனைத்துலக நுழைவாயில்கள் வழியாக மலேசியாவுக்கு வரும் வெளிநாட்டவர்கள் வந்தவுடன் தங்கள் ஆர்டி-பிசிஆர் சோதனைக்கு பணம் செலுத்த வேண்டும்.ஆனால் இந்த சோதனை மலேசியர்களுக்கு இலவசமாக இருக்கும் என்றும் அவர் கூறினார்.

இதுவரை, மலேசியாவின் வயது வந்தோரில் 80% க்கும் அதிகமானோர் முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்டுள்ளனர். ஆனால் மொத்த மக்கள் தொகையில் 57.5% மட்டுமே.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here