கோவில் கலவர வழக்கில் 18 பேர் மீதான விசாரணை நாளை முடிவடையும் – மக்களவையில் தகவல்

மூன்று ஆண்டுகளுக்கு முன்பு 2018 ஆம் ஆண்டில் சுபாங் ஜெயாவில் உள்ள கோவிலுக்கு வெளியே கலவரம் செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட 18 பேர் மீதான வழக்கு நாளை முடிவடையும் என்று மக்களவையில்  தெரிவிக்கப்பட்டது.இது  தீயணைப்பு வீரர் முஹம்மது ஆடிப் முகமது காசிமின் மரணத்துடன் தொடர்புடையது. உள்துறை அமைச்சர் ஹம்சா ஜைனுடின் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களில் இருவர் தவறு செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டு தலா RM7,000 அபராதம் விதிக்கப்பட்டதாக கூறினார்.

ஜெலுத்தோங் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் ஆர்எஸ்என் ராயருக்கு ஹம்சா பதிலளித்தார். மேலும் 12 வழக்குகள் மேல் நடவடிக்கைக்காக அட்டர்னி-ஜெனரல் சேம்பர்ஸ் (ஏஜிசி) க்கு அனுப்பப்பட்டதாகக் கூறினார். ஆடிப்பின் மரணத்துடன் தொடர்புடைய சந்தேக நபர்கள் மீது ஏன் நடவடிக்கை எடுக்கப்படவில்லை என ராயர் ஹம்சாவிடம் விளக்கம் கோரியிருந்தார். 2018 நவம்பரில் சுபாங் ஜெயாவில் உள்ள சீஃபீல்ட் ஸ்ரீ மகா மாரியம்மன் கோவிலுக்கு வெளியே நடந்த கலவரத்தின் போது பணியில் இருந்த போது காயமடைந்த ஆடிப் ஒரு மாதத்திற்கு பிறகு தேசிய இருதய மருத்துவமனையில் (ஐஜேஎன்) மரணமடைந்தார்.

2019 ஆம் ஆண்டில், “இரண்டுக்கும் மேற்பட்ட அடையாளம் தெரியாத நபர்கள்” தீயணைப்பு வீரரைக் கொன்றதாக மரண விசாரணை நீதிமன்றம் தீர்ப்பளித்தது. டிசம்பரில், விசாரணை இறுதி கட்டத்தில் இருப்பதாகவும், விசாரணை முடிவுகள் ஏஜிசிக்கு சமர்ப்பிக்கப்படும் என்றும் ஹம்சா கூறியிருந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here