கைது செய்யப்பட்ட எம்ஏசிசி அதிகாரிகளுக்கு சொந்தமான பல சொகுசு கார்கள் மற்றும் 50 ஆயிரம் வெள்ளி மீட்பு

6 மில்லியன் அமெரிக்க டாலர் (RM25mil) சம்பந்தப்பட்ட வழக்குப் பொருட்களை இழந்தது தொடர்பாக மூன்று மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் (MACC) அதிகாரிகளிடம் விசாரணை நடத்தும் போது, ​கோலாலம்பூரில் உள்ள ஒரு ஹோட்டலில் பல சொகுசு வாகனங்கள் மற்றும் RM50,000 ரொக்கத்தை புலனாய்வாளர்கள் கண்டுபிடித்தனர்.

இந்த பணம் மற்றும் வாகனங்கள் மூன்று எம்ஏசிசி அதிகாரிகளில் ஒருவருக்கு சொந்தமானது என்று நம்பப்படுகிறது. அவர்கள்  ஊழல் குற்றச்சாட்டு சாட்டப்பட்டு செப்டம்பர் 14 முதல் 19 வரை தடுப்புக் காவல் செய்யப்பட்டனர் என்று வட்டாரங்கள் மலாய் நாளிதழுக்கு தெரிவித்தன. ஹோட்டலின் கார் பார்க்கிங் பகுதியில் வாகனங்கள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டன மற்றும் வாகனங்களின் தோற்றத்தை கண்டறிய MACC அதன் ஆவணங்களை சரிபார்க்கிறது. மலேசிய வெளி புலனாய்வு அமைப்பின் முன்னாள் தலைவர் Datuk Hasanah Ab Hamid- க்கு சொந்தமான US $ 6 மில்லியனின் ஒரு பகுதி RM50,000 ரொக்கமா என்பதை MACC பரிசோதித்து வருகிறது என்று உத்துசான் மலேசியாவிடம் வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

கைது செய்யப்பட்ட அதிகாரிகளில் ஒருவர் அதிக சக்தி வாய்ந்த மோட்டார் சைக்கிளை வைத்திருந்தார் மற்றும் ஒரு ஆடம்பர வீட்டில் தங்கியிருந்தார் என்று அந்த வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன. மூன்று அதிகாரிகளின் அனைத்து சொத்துக்கள் மற்றும் நிதி பதிவுகள் ஆராயப்படுகின்றன” என்று வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன. திங்களன்று (செப்டம்பர் 20), எம்ஏசிசி ஒரு அறிக்கையை வெளியிட்டது, அதன் மூன்று அதிகாரிகள் அதிகார துஷ்பிரயோகம் மற்றும் முறைகேடு குற்றச்சாட்டுகள் தொடர்பான விசாரணைகளில் உதவியாக தடுத்து வைக்கப்பட்டதாக தெரிவித்தது.

முழுமையான விசாரணை நடைபெற்று வருவதாக ஆணையம் தெரிவித்துள்ளது. ஹசானாவில் இருந்து கைப்பற்றப்பட்ட 6 மில்லியன் அமெரிக்க டாலர் முறைகேடு தொடர்பாக அதிகாரிகள் விசாரணையில் உள்ளனர். ஏப்ரல் மாதத்தில், ஹசானாவுக்கு 50 மில்லியன் ரிங்கிட் அரசு நிதி சம்பந்தப்பட்ட கிரிமினல் நம்பிக்கை மீறலுக்காக உயர் நீதிமன்றத்தால் விடுவிக்கப்பட்டதற்கு அனுமதி அளிக்கப்படவில்லை. கைப்பற்றப்பட்ட பணத்தை மீட்க ஹசானா முயற்சித்ததாகவும் ஆனால் அதில் ஒரு பகுதி காணாமல் போனதாகவும், அதற்கு பதிலாக கள்ள நோட்டுகளாக மாற்றப்பட்டதாகவும் MACC அறிக்கை வெளியிட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here