12 ஆவது மலேசியா திட்டம் (12MP ) ; எல்லை பாதுகாப்பில் முக்கிய கவனம் செலுத்தப்படும் – பிரதமர் தகவல்

12 ஆவது மலேசியா திட்டத்தின் (12MP ) முக்கிய கவனத்தின் ஒரு பகுதியாக, எல்லை கட்டுப்பாடு மற்றும் ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோர் நுழைவைக் கட்டுப்படுத்துதலாகும் என்கிறார் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப். நாட்டின் பாதுகாப்பு, இறையாண்மை அமைதியான மற்றும் நிலையான மலேசியாவை உறுதி செய்யும் முக்கிய அம்சங்களாகும்.

நடைமுறைப்படுத்தப்படும் முன்முயற்சிகளில் தயார்நிலை, எல்லை கட்டுப்பாடு, அமலாக்கம், பொது மற்றும் இணைய பாதுகாப்பு மற்றும் சேவை செய்பவர்களின் நலன் ஆகியவை அடங்கும் என்று நாடாளுமன்றத்தில் 12MP யை அட்டவணைப்படுத்தும் போது பிரதமர் இன்று (செப்டம்பர் 27) தனது உரையில் கூறினார்.

12MP க்காக, ஐந்து கடல் பிரதேசங்களில் மரைன் போலீஸ் கடல் கண்காணிப்பு அமைப்பு மற்றும் கடல்சார் சொத்துக்களை மேம்படுத்துதல் போன்ற திட்டங்கள் தொடங்கப்படும் என்று அவர் மேலும் கூறினார். அமலாக்கப் பணியாளர்களுக்கான கூடுதல் வீட்டுவசதி திட்டமிடப்பட்டு வருகிறது. இதில் 10,200 வீரர்கள் மற்றும் அவர்களது குடும்ப உறுப்பினர்களுக்கான புதிய வீடுகள் கட்டப்பட்டு வருகின்றன.

இஸ்மாயில் சப்ரி மூன்று முக்கிய இலக்குகளும் 12MP யில் முன்னிலைப்படுத்தப்பட்டதாக கூறினார். முதலாவது, மலேசியா உலகளாவிய அமைதி குறியீட்டில் 10 வது இடத்தைப் பிடிப்பதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது. 100,000 மக்கள்தொகைக்கு அல்லது அதற்குக் குறைவான குற்றக் குறியீட்டை 238 வழக்குகளாகக் கொண்டிருப்பதை நாடு நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது என்றும் அவர் கூறினார்.

தேசிய பாதுகாப்பு மற்றும் இறையாண்மைக்கு தொடர்ந்து முன்னுரிமை அளிக்கப்படும். பொருளாதார நடவடிக்கைகள் மற்றும் பாதுகாப்பான வாழ்க்கைக்கான உகந்த சூழலை உறுதி செய்வதோடு, ஒரு கெளரவமான மற்றும் நெகிழ்ச்சியான தேசத்தை பராமரிப்பதிலும் என்றார்.

தேசிய இறையாண்மையைப் பாதுகாத்தல், குற்றத் தடுப்பு, மறுவாழ்வு மற்றும் அவசரத் தயார்நிலை மற்றும் ஆயுதப்படைகள் மற்றும் அமலாக்கப் பணியாளர்களின் நலன் போன்றவற்றில் தீவிர முயற்சிகளை மேற்கொள்வதற்கு முக்கியத்துவம் அளிக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here