33 மணிநேர வேலை மற்றும் கூடுதல் ஊதியம் இல்லை – இது நியாயமற்றது என்று ஒப்பந்த மருத்துவர்கள் கூறுகின்றனர்

ஒப்பந்த டாக்டர்கள் 24 மணி நேரத்திற்கும் மேலாக வேலை செய்யஅறிவுறுத்தப்படுகின்றனர். ஆனால் இன்னும் கூடுதல் நேர ஊதியம் வழங்கப்படவில்லை. மருத்துவர்கள் அடிக்கடி 33 மணிநேரம் வரை வேலை செய்ய வேண்டியிருந்தது என்பதை கருத்தில் கொண்டு இது நியாயமற்றது என்று Hartal Doktor Kontrak movement  கூறுகிறது.

அதன் செய்தித் தொடர்பாளர் டாக்டர் முஸ்தபா கமல்  திங்கள் கிழமை காலை 8 மணி முதல் மாலை 5 மணி வரை வேலை செய்து பின்னர் மாலை 5 மணி முதல் மறுநாள் காலை 8 மணி வரை கூடுதல் நேரம் வேலை செய்வதை கற்பனை செய்து பாருங்கள். அதன் பிறகு, செவ்வாய்க்கிழமை காலை 8 மணி முதல் மாலை 5 மணி வரை எங்கள் வழக்கமான ஷிப்டில் வேலை செய்ய வேண்டும் என்று கூறினார்.

நாங்கள் கடினமாக உழைப்பதால் ஒப்பந்த டாக்டர்களுக்கு எங்கள் அழைப்பு உரிமை கோர உரிமை இல்லை என்று சொல்வது சரியல்ல. இவ்வளவு நீண்ட நேரம் வேலை செய்வதற்கான எங்களுக்கு ஊதியம் இருக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். மருத்துவர்கள் சம்பளம் கிடைக்காததால் கூடுதல் நேர வேலையை மறுக்கின்றனரா என்று கேட்டதற்கு, முஸ்தபா இல்லை என்று கூறினார். “நோயாளிகளை பராமரிப்பதற்கு ஒரு சில பொறுப்பில் இருக்க வேண்டும் என்பதை உறுதி செய்வது அனைத்து மருத்துவர்களின் கடமையாகும்.

முஸ்தபா கூறுகையில், டாக்டர்களுக்கு ஒரு வாரத்தில் சுமார் RM220 மற்றும் ஒரு வார இறுதியில் RM200 கூடுதல் நேர வேலைக்காக வழங்கப்பட்டது, மேலும் இந்த எண்கள் பணிச்சுமையுடன் ஒப்பிடும்போது “peanuts” என்று கூறினார். டாக்டர்கள் நிரந்தர அல்லது ஒப்பந்த டாக்டர்களாக இருந்தாலும் ஒரே மாதிரியாக நடத்தப்பட வேண்டும் என்று அவர் வலியுறுத்தினார்.

ஒவ்வொரு மருத்துவருக்கும் சமமான சலுகை அளிக்கப்பட வேண்டும். ஏனெனில் அவர்கள் அதே கடமையைச் செய்கிறார்கள். இது பொதுமக்களுக்கான கவனிப்பை வழங்குவதாகும். மேலதிக நேரத்தை கோருவது ஒவ்வொரு மருத்துவரின் உரிமையாகும். எங்கள் வேலைக்கு எங்களுக்கு கூடுதல் ஊதியம் வழங்கப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

முஸ்தபா இந்த பிரச்சினையை ஆராய்ந்து விரைவில் சரிசெய்யுமாறு சுகாதார அமைச்சை வலியுறுத்தினார். ஜூலை மாதத்தில், தொடர்பான பிரச்சினைகளைத் தீர்க்க அல்லது நாடு தழுவிய Hartal Doktor Kontrak movement  வெளிநடப்பை எதிர்கொள்ள அரசுக்கு 26 நாட்கள் அவகாசம் அளித்தார். ஜூலை 26 அன்று நடைபெற்ற வேலைநிறுத்தத்தில், ஒப்பந்த மருத்துவர்கள் நியாயமான தொழில் பாதை மற்றும் நிரந்தர பதவிகளில் உள்ள மருத்துவ அதிகாரிகளின் அதே நன்மைகளைக் கோரினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here