நஜிப் வெளிநாடு செல்ல அனுமதிக்கும் போது ஏன் டோனி புவாவிற்கு அனுமதி இல்லை – லிம் கிட் சியாங் கேள்வி

டிஏபி தலைவர் லிம் கிட் சியாங்  இன்று  ஒரு அறிக்கையில் முன்னாள் பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ நஜிப் ரசாக் குற்றவாளியாக இருந்தபோதிலும் வெளிநாடு செல்ல அனுமதிக்கப்பட்டபோது  டாமான்சாரா நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் டோனி பூவாவின் பாஸ்போர்ட் ஏன் பறிமுதல் செய்யப்பட்டது மற்றும் நாட்டை விட்டு வெளியேறாமல் தடுக்கப்பட்டது ஏன் என்று கேட்டார்.

நேற்று, ஊழல் குற்றவாளிகளுக்கு எதிரான மையம் (C4) ஊழல் தண்டனை மற்றும் தற்போதைய குற்றவியல் விசாரணைகள் மற்றும் எப்படி இருந்தபோதிலும், முன்னாள் பிரதமரின் பயண ஆவணத்திற்காக அட்டர்னி-ஜெனரல் சேம்பர்ஸ் (AGC) ஏன் ஆட்சேபிக்கவில்லை என்பதற்கான விளக்கத்தை கோரியது. நஜிப் தலைமறைவாக மாட்டார் என்பதை அரசாங்கம் உறுதி செய்யுமா என்று லிம் கேள்வி எழுப்பினார்.

சி 4 இன் கேள்வி மிகவும் பொருத்தமானது. ஏனெனில் பெட்டாலிங் உத்தாராவின் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் கோலாலம்பூர் அனைத்துலக விமான நிலையம் 2 (KLIA2) யில் இருந்து ஜூல 2, 2015 அன்று நாட்டை விட்டு வெளியேறுவது தடுக்கப்பட்டது. அவருடைய பாஸ்போர்ட் ஏப்ரல் 23, 2020 வரை செல்லுபடியாகும்.

லிம் சி 4 ஒரு சட்டபூர்வமான பொது நலக் கேள்வியை எழுப்பியுள்ளது. சட்டத்தின் ஆட்சி மற்றும் வெளிப்படைத்தன்மை மற்றும் பொறுப்புக்கூறல் குறித்த நல்லாட்சி கொள்கைகளை  நம்பினால் மற்றும் ஆதரித்தால் அட்டர்னி – ஜெனரல் இதற்கு பதிலளிக்க வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here