மோட்டார் சைக்கிள் சாகசம் – 5ஆம் படிவ மாணவர் உள்ளிட்ட 5 பேர் கைது

சிரம்பான் – போர்ட்டிக்சன் நெடுஞ்சாலையில் நேற்று  மோட்டார் சைக்கிளை அஜாக்கிரதையாகவும் அபாயகரமாகவும் ஓட்டிச் சென்ற 17 முதல் 20 வயதுடைய ஐந்து பேர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர். போர்ட்டிக்சன் மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர், கண்காணிப்பாளர் ஐடி ஷாம் முகமட் கூறுகையில் அவர்கள் மதியம் 1 முதல் 2.35 வரை சிரம்பான் மற்றும் போர்ட்டிக்சன் ஆகிய இரு இடங்களிலிருந்தும் தடுத்து வைக்கப்பட்டனர்.

ஐந்து பேரில் புக்கிட் ஜாலீலில் உள்ள மேல்நிலைப் பள்ளியைச் சேர்ந்த படிவம் ஐந்து மாணவர், பாங்கி, பந்திங், தெலோக் பாங்லிமா காராங், சிலாங்கூரில் உள்ள தொழிற்சாலை ஊழியர் மற்றும் நெகிரி செம்பிலானின் கோலாபிலாவைச் சேர்ந்த மெக்கானிக் ஆகியோர் அடங்குவர். கைது செய்யப்படுவதற்கு முன்னர் 19 வயது சந்தேக நபரான சிலாங்கூர், பாங்கியில் போர்ட்டிக்சனுக்குச் சென்று கொண்டிருந்தார். மேலும் நான்கு பேர் போர்ட்டிக்சனில் இருந்து சிரம்பானுக்குச் சென்று கொண்டிருந்தனர் என்று அவர் இன்று ஊடக அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

புக்கிட் அமான் உளவுத்துறை மற்றும் செயல்பாட்டுப் பிரிவைச் சேர்ந்த (ஜேஎஸ்பிடி) போலீஸ் குழு ஆபத்தான முறையில் சவாரி செய்த ஐந்து பேரைக் கைது செய்தது. இவர்களின் செயல்களில், முன்பக்க டயரை உயர்த்தி, இரு கால்களையும் ‘சூப்பர்மேன்’ பாணியில் நேராக்கிக் கொண்டு செயல்களைச் செய்வது தங்களுக்கும் மற்ற சாலைப் பயணிகளுக்கும் ஆபத்தை ஏற்படுத்தினர்  என்றார்.

கைது செய்யப்பட்டவர்கள் மற்றும் அவர்களுக்கு சொந்தமான மோட்டார் சைக்கிள்கள் அனைத்தும் மேலதிக விசாரணைக்காக போர்ட்டிக்சன் போக்குவரத்து நிலையத்திற்கு கொண்டு செல்லப்பட்டதாக ஐடி ஷாம் கூறினார். அவர்கள் அனைவர் மீதும் சாலைப் போக்குவரத்துச் சட்டம் (APJ) 1987 பிரிவு 42 (1)ன் படி பொறுப்பற்ற மற்றும் ஆபத்தான சவாரி ஆகும். குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், ஐந்து ஆண்டுகளுக்கும் குறைவான சிறைத்தண்டனையும்,  5,000 முதல்  15,000 வெள்ளி வரை அபராதமும், ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு மேல் ஓட்டுநர் உரிமம் ரத்து செய்யப்படலாம் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here