வணிகத்தை போதைப் பொருள் கடத்தலுக்காக பயன்படுத்தும் கும்பல்கள் – புக்கிட் அமான் தகவல்

இந்த ஆண்டு நாடு முழுவதும் 221 போதைப்பொருள் கும்பல்களை போலீசார் முறியடித்துள்ளனர். அவற்றில் சில முக்கிய புள்ளிகளும் ‘டத்தோ’ உள்ளிட்ட தலைப்பிலும் பலர் உள்ளனர். இரண்டு அல்லது மூன்று வருடங்கள் வியாபாரத்தில் ஈடுபட்டு குறுகிய காலத்தில் கோடீஸ்வரர்களான செல்வந்தர்களால் சூழ்ச்சி செய்யப்பட்ட கும்பல்களும் இருந்தன.

இந்த நிலைமை கவலைக்கிடமாக உள்ளது. ஏனெனில் இந்த போதைப்பொருள் நடவடிக்கைகளின் மூலம், லஞ்சம் அல்லது பிற வழிகளைப் பயன்படுத்தி அதிகாரிகளுடன் தொடர்பு கொண்ட Colombian cocaine tycoon Pablo Escobar போன்ற மோசமான மற்றும் சக்திவாய்ந்த போதைப்பொருள் நபர் நாட்டில் ஒரு நாள் உருவாகும் என்று அஞ்சப்படுகிறது.

புக்கிட் அமான் போதைப்பொருள் குற்றப் புலனாய்வுத் துறையின் (ஜேஎஸ்ஜேஎன்) இயக்குநர் டத்தோ ரஸாருடின் ஹுசைன், கறுப்புப் பொருளாதாரவாதிகள் மீதான காவல்துறையின் பெருகிவரும் அச்சத்தை ஒப்புக்கொண்டார். இந்த போதைப்பொருள் அரசர்கள் தங்கள் போதைப்பொருள் கடத்தல் நடவடிக்கைகளுக்கு சட்டபூர்வமான வணிகங்களைப் பயன்படுத்துகின்றனர்.

இந்த கும்பல் தங்கள் வணிக நடவடிக்கைகளின் உண்மை தன்மையை மறைத்து வரி செலுத்துவதை ஏய்ப்பதால், அரசாங்கம் ஒவ்வொரு ஆண்டும் பல மில்லியன் வெள்ளி இழப்புகளை சந்திக்கிறது என்று அவர் சமீபத்தில் புக்கிட் அமானில் பெர்னாமாவுக்கு அளித்த பிரத்யேக பேட்டியில் கூறினார்.

இந்த கறுப்புப் பொருளாதார ஆட்கள் அல்லது ஜாம்பவான்கள் காவல்துறை அல்லது அரசியல்வாதிகளை அதிகாரம்  செய்யக்கூடிய அளவிற்கு சக்திவாய்ந்தவர்களாகிவிடுவார்கள் என்றும் இது நாட்டில் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தக்கூடும் என்றும் ரஸாருதீன் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், இது நடக்காது என்பதை இந்த பிரிவு எப்போதும் உறுதி செய்யும் என்றும், மற்ற அரசு நிறுவனங்களுடன் இணைந்து உளவுத்துறை நடவடிக்கைகள் மற்றும் செயல்பாடுகளை தொடர்ந்து தீவிரப்படுத்தும் என்றும் JSJN தலைவர் வலியுறுத்தினார். இதுவரை, தகவல் மற்றும் உளவுத்துறை கண்காணிப்பின் அடிப்படையில், இந்த போதைப்பொருள் சிண்டிகேட்கள் அரசாங்க நிறுவனங்கள் மற்றும் அரசியல்வாதிகள் மீது தங்கள் செல்வாக்கைப் பயன்படுத்த முடியவில்லை.

இந்த ஜாம்பவான்களிடம் தொடர்பு வைத்திருக்கும் ஒன்று அல்லது இரண்டு காவலர்கள் இருக்கலாம். ஆனால் அவர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளது. மேலும் எங்கள் அதிகாரிகள் மற்றும் ஊழியர்கள் கடினமாக உழைக்கிறார்கள் மற்றும் அதிக நேர்மையுடன் இருப்பதை நான் காண்கிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

தேசிய போதைப்பொருள் எதிர்ப்பு ஏஜென்சியின் கூற்றுப்படி, கடந்த ஆண்டு 18 முதல் 45 வயதுக்குட்பட்ட 130,000 போதைப் பழக்கத்திற்கு அடிமையானவர்கள். எட்டு குடும்பங்களில் சராசரியாக ஒருவர் அடிமையாக இருந்ததாக ரஸாருதீன் தெரிவித்தார். போதைக்கு அடிமையானவரின் மறுவாழ்வுக்காக அரசாங்கம் ஒரு நாளைக்கு 45 வெள்ளி செலவழிக்க வேண்டும் என்றும் இது நாட்டுக்கு நிதிச்சுமை என்றும் அவர் கூறினார்.

இது தொடர்ந்தால் மற்றும் போதைப் பழக்கத்தை கட்டுப்படுத்தவில்லை என்றால், அடுத்த 10 ஆண்டுகளில் இந்த எண்ணிக்கை 30 லட்சத்தை எட்டும் என்று அவர் கூறினார். எனவே, நாட்டில் போதைப்பொருள் அச்சுறுத்தலைத் தடுப்பது, போதைக்கு அடிமையானவர்கள் மற்றும் போதைப்பொருள் கடத்தல்காரர்களின் எண்ணிக்கையை நிறுத்துவதற்கு ஆரம்ப நிலையிலேயே கையாளப்பட வேண்டும் என்றார்.

இதற்கிடையில், பொதுமக்கள் தங்கள் சுற்றுப்புறங்கள் குறித்து அதிக விழிப்புடன் இருக்க வேண்டும் என்றும், சந்தேகத்திற்கிடமான சூழ்நிலையில் யாராவது திடீரென அதிக பணம்  வைத்திருப்பதை அவர்கள் கவனித்தால், காவல்துறைக்கு தகவல்களை அனுப்புங்கள்.  அது குறித்து முழுமையான விசாரணை நடத்தப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here