பினாங்கு விமான நிலையத்தை மலேசியா-சிங்கப்பூர் VTL இல் சேர்க்க விருப்பம்

ஜார்ஜ் டவுன்: மலேசியா மற்றும் சிங்கப்பூர் இடையே தடுப்பூசி போடப்பட்ட பயண பாதையில் (VTL) பினாங்கு அனைத்துலக  விமான நிலையத்தை (PIA) சேர்க்க மத்திய அரசு பரிசீலிக்கும் என்று பினாங்கு நம்புகிறது. இது நாட்டின் உற்பத்தி நடவடிக்கைகளுக்கு குறிப்பாக வட மாநிலங்களில் பயனளிக்கும்.

பினாங்கு சுற்றுலா மற்றும் படைப்பாற்றல் பொருளாதாரக் குழுவின் தலைவர் யோவ் சூன் ஹின், நவம்பர் 29 முதல் VTL இல் PIA சேர்ப்பது, சிங்கப்பூரில் இருந்து அதிக விமானப் போக்குவரத்தை ஈர்ப்பதற்கு ஒரு நங்கூரமாக இருக்கும் என்றார்.

இது மலேசியாவின் பொருளாதாரத்திற்கு குறிப்பாக பினாங்கு, கெடா, பெர்லிஸ் மற்றும் பேராக் ஆகியவற்றிற்கு ஊக்கமளிக்கும் என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் கூறினார். கிழக்கின் சிலிக்கான் பள்ளத்தாக்கின் லேபிளைப் பெருமைப்படுத்தும் ஒரு உற்பத்தி மையமாக, VTL திட்டத்தில் PIA உட்பட, பல பன்னாட்டு நிறுவனங்களை உள்ளடக்கிய எங்கள் உற்பத்தி நிலப்பரப்புக்கு பயனளிக்கும்.

நவம்பர் 2019 இல் தொற்றுநோய்க்கு முந்தைய நாட்களில் சாங்கி சர்வதேச விமான நிலையத்திற்கும் PIA க்கும் இடையிலான அனைத்துலக விமானப் பாதை ஒரு வாரத்திற்கு 107 விமானங்களைப் பதிவு செய்ததாக யோஹ் கூறினார். இது புத்ராஜெயா கருத்தில் கொள்ள வேண்டிய ஒரு விஷயம் என்று அவர் கூறினார்.

VTL திட்டத்தில் பினாங்கைச் சேர்ப்பது பொருளாதார மீட்சியின் வேகத்தை இரட்டிப்பாக்க முடியும் மற்றும் பாதிக்கப்பட்ட தொழில்களை மீண்டும் துவக்க முடியும் குறிப்பாக உணவு மற்றும் குளிர்பானங்கள், ஹோட்டல்கள் மற்றும் சுற்றுலா நடத்துநர்கள் உள்ளடங்கிய சேவைத் துறையாகும் பினாங்கில் பெரியவர்களின் தடுப்பூசி விகிதம் 99% அடைந்துள்ளது என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here