கோவிட் தொற்று அதிகரிப்பிற்கு மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணமும் காரணம் என்கிறார் நூர் ஹிஷாம்

சுகாதார தலைமை இயக்குநர்  டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா, கோவிட் -19 தொற்றுகளின் தற்போதைய அதிகரிப்புக்கும் மாநிலங்களின் இடையேயான பயணத்திற்கும் இடையிலான தொடர்பைக் குறிப்பிட்டார். கடந்த டிசம்பரில் இதேபோன்ற கட்டுப்பாடுகளை தளர்த்தியது தொற்றுகளை அதிகரிப்பதற்கு வழிவகுத்தது என்று கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் 7 முதல் நாடு கடந்த பயணம் அனுமதிக்கப்படும் என்று அரசாங்கம் அறிவித்தபோது புதிய தொற்றுகளின் எண்ணிக்கை 2,000 க்கும் குறைவாக இருந்தது. இது ஜனவரி 31 அன்று அதிகபட்சமாக 5,298 தொற்றுகளாக உயர்ந்தது.

ஆகஸ்டு 26 அன்று 24,599 ஆக இருந்த அனைத்து நேர சாதனைக்குப் பிறகு கடந்த மூன்று மாதங்களில் வழக்குகளின் எண்ணிக்கையில் மலேசியா பொதுவான சரிவைக் கண்டாலும், அக்டோபர் 11 அன்று மாநில எல்லைகளை மீண்டும் திறப்பது ஒரு பாடமாக இருக்க வேண்டும் என்று நூர் ஹிஷாம் கூறினார். கடந்த மூன்று நாட்களாக 6,000 மேற்பட்ட தொற்றுகளைக் கண்டது.

இந்த மாத தொடக்கத்தில் தொற்றுகளின் எண்ணிக்கை சராசரியாக 5,000 ஆக இருந்தது மற்றும் நவம்பர் 7 அன்று 4,343 ஆகக் குறைந்தது. இது மே 16 க்குப் பிறகு மிகக் குறைவு.  அக்டோபர் 11 ஆம் தேதி மாநிலங்களுக்கு இடையான பயணம் அனுமதிக்கப்பட்டு ஐந்து வாரங்களுக்கு மேலாகியும், நவம்பர் 11 நிலவரப்படி கோவிட்-19 தொற்று விகிதம் (R0) 1.0 ஆக அதிகரித்துள்ளது என்று அவர் ஒரு ஆன்லைன் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

டிசம்பர் 7 முதல் நாடு கடந்த பயணம் அனுமதிக்கப்பட்ட பிறகு தொற்றுகள் அதிகரிக்கும் போக்கு இருந்தது. ஐந்து முதல் ஆறு வாரங்களுக்குப் பிறகு வழக்குகளின் உச்ச எண்ணிக்கை பதிவு செய்யப்பட்டதைக் கண்டோம். இப்போது இதுபோன்ற தொற்றுகள் எதுவும் இல்லை என்பதை உறுதிப்படுத்த செயலில் நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்பட வேண்டும் என்பதை இது எங்களுக்கு ஒரு ஆரம்ப நினைவூட்டலாகும். SOP களுக்கு இணங்குவதன் மூலமும், பூஸ்டர் ஷாட்களைக் கொண்டவர்களின் எண்ணிக்கையை அதிகரிப்பதன் மூலமும் நாங்கள் இதைச் செய்ய வேண்டும்.

நோய்த்தொற்று விகிதம் என்பது பாதிக்கப்பட்ட நபர் சராசரியாக எத்தனை பேருக்கு வைரஸைப் பரப்புவார் என்பதைக் குறிக்கிறது. 1.0 க்கு மேல் உள்ள தொற்றுகள் அதிகரிக்கும் என்று கூறுகிறது. அதற்குக் கீழே ஏதேனும் அவை வீழ்ச்சியடையும் என்று கூறுகிறது. நாடுகடந்த பயணம் “எந்த பிரச்சனையும் இல்லை” என்று அவர் பின்னர் கூறியபோது, ​​​​நூர் ஹிஷாம் மக்கள் அருகாமையில் கூடுவது கவலைக்குரியது என்று விளக்கினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here