மலாக்காவில் 9 லட்ச வெள்ளி மதிப்பிலான மதுபானங்கள் சிகரெட்டுகள் பறிமுதல்

மலாக்கா செமாபோக்கில் உள்ள தாமான் சின்னில் உள்ள ஒரு வீட்டில் புதன்கிழமை நடத்தப்பட்ட சோதனையில் 963,684.21 வெள்ளி மதிப்புள்ள 2,097 சிகரெட் அட்டைப்பெட்டிகள் மற்றும் 483 மதுபானப் பெட்டிகளை போலீசார் பறிமுதல் செய்தனர். இன்று காலை 9.30 மணியளவில் மேற்கொள்ளப்பட்ட சோதனையின் போது 42 வயதுடைய நபர் ஒருவர் கைது செய்யப்பட்டதாக மத்திய படைப்பிரிவு பொது நடவடிக்கைப் படையின் (ஜிஓஎஃப்) தளபதி எஸ்ஏசி முஹம்மது அப்துல் ஹலீம் தெரிவித்தார்.

கைப்பற்றப்பட்டதில் 393,000 சிகரெட்கள் மற்றும் 11,446 பாட்டில்கள் மற்றும் மதுபான டின்கள் இருந்தன. வரி செலுத்தப்படாத சிகரெட் மற்றும் மதுபானங்களை பதுக்கி வைப்பதற்கு குறித்த வீட்டில் ஒரு மாதத்திற்கும் மேலாக பயன்படுத்தப்பட்டதாக ஆரம்பகட்ட விசாரணையில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

அந்த நபர் கடையின் பராமரிப்பாளராக சந்தேகிக்கப்படுகிறார்.  கும்பல் அண்டை நாட்டிலிருந்து சிகரெட்டுகள் மற்றும் மதுபானங்களை விநியோகித்ததாக நம்பப்படுகிறது. ஆனால் மேலதிக விசாரணைகள் இன்னும் நடந்து வருகின்றன என்று அவர் இன்று ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

மேலும், மலாக்கா குற்றப் புலனாய்வுத் துறைத் தலைவர் ஏசிபி அஸ்லான் அபு மற்றும் மலாக்கா தெங்கா துணைக் காவல்துறைத் தலைவர்  ரைஸ் முக்லிஸ் அஸ்மான் அஜிஸ் ஆகியோர் உடனிருந்தனர்.

மலாக்காவில் வரி செலுத்தப்படாத சிகரெட் மற்றும் மது விநியோகத்தில் செயல்படும் சிறிய நெட்வொர்க்கின் ஒரு பகுதியாக இந்த கும்பல் இருப்பதாக  சந்தேகிக்கப்படுவதாக முஹம்மது கூறினார். விசாரணைக்கு உதவுவதற்காக சந்தேகநபர் நாளை வரை நான்கு நாட்கள் விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here