2018 முதல் 2021 அக்டோபர் வரை MCMC 4,799 சூதாட்ட இணையதளங்களை முடக்கியுள்ளது

2018 முதல் அக்டோபர் 31 வரை திறந்த சூதாட்ட இல்லச் சட்டம் 1953 இன் கீழ் மொத்தம் 4,799 ஆன்லைன் சூதாட்ட இணையதளங்களை முடக்கியுள்ளது. தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா துணை அமைச்சர் டத்தோ ஜாஹிடி ஜைனுல் அபிடின், மலேசிய காவல்துறையின் (PDRM) விண்ணப்பத்தின் அடிப்படையில் மல்டிமீடியா மற்றும் கம்யூனிகேஷன்ஸ் கமிஷன் (MCMC) இந்த நடவடிக்கை எடுத்ததாக கூறினார்.

இது தவிர, ஆன்லைன் சூதாட்டம், உரிமம் பெறாத கடன்கள் மற்றும் பிறவற்றை ஊக்குவிக்கும் குறுஞ்செய்தி சேவை (SMS) ஸ்பேம் குற்றங்கள் காரணமாக மொத்தம் 20,025 தொலைபேசி இணைப்புகள் நிறுத்தப்பட்டன.

மோசடி மற்றும் ஆன்லைன் சூதாட்டத்தை ஊக்குவித்தல் உள்ளிட்ட குற்ற நோக்கங்களுக்காக பொறுப்பற்ற தரப்பினரால் எண்ணை தவறாகப் பயன்படுத்துவதைத் தடுக்க இது முக்கியமானது. இது தவிர, தனிநபர் தரவு பாதுகாப்புத் துறையின் பதிவுகளின் அடிப்படையில், தொலைத்தொடர்பு நிறுவனங்களால் தனிப்பட்ட தரவு விற்பனை வழக்குகள் எதுவும் பதிவு செய்யப்படவில்லை என்று அவர் இன்று மக்களவையில் வாய்மொழி அமர்வின் போது கூறினார்.

ஆன்லைன் சூதாட்டத்தை ஊக்குவிக்கும் ஸ்பேம் செய்திகள் மற்றும் தொலைத்தொடர்பு நிறுவன ஆபரேட்டர்களின் ஈடுபாடு, நுகர்வோரின் தனிப்பட்ட தரவை விற்கும் சிண்டிகேட்களுடன் கூட்டுச் சேர்ந்துள்ள சிக்கலைத் தீர்க்க கடுமையான முயற்சிகள் குறித்து டத்தோ நிசார் ஜகாரியாவின் (BN-Parit) கேள்விக்கு அவர் பதிலளித்தார். கூடுதல் கேள்விகளுக்குப் பதிலளித்த ஜாஹிடி, ஆன்லைன் சூதாட்டத்தைக் கண்டறிய அமைச்சகமும் MCMCயும் எப்போதும்  கண்காணிக்கும் என்றார்.

நாட்டில் சூதாட்டம் உட்பட சூதாட்டம் இரண்டாகப் பிரிக்கப்பட்டுள்ளது, அவற்றில் நிதி அமைச்சகத்தால் செய்யப்படும் டிரா, குதிரைப் பந்தயம் மற்றும் சூதாட்ட விடுதிகள் என்று அவர் விளக்கினார். இந்த நாட்டில் சூதாட்டம் நாம் மக்கள் பணத்தை எடுத்து வரி, ஆனால் இந்த ஆன்லைன் சூதாட்டம் வெளிநாடுகளில் இருந்து, இந்தியா தாய்லாந்து, பிலிப்பைன்ஸ். நாட்டில் உள்ள அனைவரும் சூதாடுகிறார்கள். உரிமம் பெறவில்லை என்றால், மலேசியாவில் உள்ளவர்கள் வெளிநாடுகளில் சூதாடுகிறார்கள்.

இந்த காரணத்திற்காக, முடிந்தால் நாங்கள் உரிமம் பெறுவதற்கு ஒரு (புதிய) சட்டத்தை உருவாக்க நிதி அமைச்சகத்திற்கு நாங்கள் முன்மொழிகிறோம். இதனால்தான் வெளிநாட்டவர்களின் (விரும்புபவர்களின்) பணத்தை எடுக்கிறோம் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here