பெண்களின் கழிவறைகளை சுத்தம் செய்ய PLUS ஆண் ஊழியர்களை பயன்படுத்துகிறது

சிம்பாங் ரெங்கம்: வடக்கு-தெற்கு நெடுஞ்சாலையின் (பிளஸ்)   ஓய்வு பகுதிகளில் பெண்கள் கழிவறைக்குள் செல்லும்போது கவனமாக இருக்க வேண்டும். குறைந்த பட்சம் இந்த நிறுத்தங்களில் ஒன்றில், பெண்களின் கழிவறையில் ஆண் துப்புரவு பணியாளர்களைப் பற்றி எச்சரிக்கும் பலகை உள்ளது.ஆனால் அவர்கள் உள்ளே நுழையும் வரை அதைப் பார்க்க மாட்டார்கள்.

மலேசியா போன்ற பழமைவாத சமூகத்தில், தொழிலாளர்கள் பற்றாக்குறையாக இருந்தாலும், PLUS இதை எவ்வாறு அனுமதிக்கும் என்று பலர் இப்போது ஆச்சரியப்படுகிறார்கள். பெயர் குறிப்பிட மறுத்த வாகன ஓட்டி ஒருவர், பெண்கள் கழிப்பறையின் நுழைவாயிலில் உள்ள பெஞ்சில் ஒரு ஆண் அமர்ந்திருப்பதைக் கண்டு அதிர்ச்சியடைந்ததாகக் கூறினார். இது நாட்டில் அவள் நீண்ட தூரப் பயணங்களில் பார்த்ததில்லை.

உள்ளே இருந்த பலகையை பார்த்ததும் எனக்கு ஏற்பட்ட அதிர்ச்சியை கற்பனை செய்து பாருங்கள் என்று அவர் எப்ஃஎம்டியிடம் கூறினார். நான்  அசௌகரியமாக உணர்ந்தேன்.  ரகசிய கேமராக்கள் அல்லது யாரோ ஒருவர் கைபேசியை கதவுக்கு கீழே வைத்திருக்கின்றனரா என்று பார்த்துக் கொண்டிருந்தேன்.

கழிப்பறையைப் பயன்படுத்த வேண்டிய அவசரம் இருந்திருக்காவிட்டால், அந்த ஆடவை பார்த்தவுடன் வெளியே சென்றிருப்பேன் என்று அவர் சொன்னார். குறைந்தபட்சம் அவர்கள் செய்திருக்க வேண்டியது கழிவறைக்கு வெளியே எச்சரிக்கை பலகையை வைப்பதுதான் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

மற்றொரு வாகன ஓட்டி, தன்னை ஃபரிதா என்று அழைத்துக் கொண்டு, அந்த அடையாளத்தைப் பார்த்ததும் வெளியே வந்ததாகக் கூறினார். பெண் துப்புரவுத் தொழிலாளர்கள் முக்கியமாக புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள் மற்றும் பலர் தங்கள் நாடுகளுக்குச் சென்றிருக்கலாம் என்பதை என்னால் புரிந்து கொள்ள முடிகிறது என்று அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோய் வெளிநாட்டு ஊழியர்களை உட்கொள்வதை அதிகாரிகள் முடக்கியுள்ளது. ஆனால், ஆண் துப்புரவு பணியாளர்கள் தங்கள் வேலையை முடிக்க அனுமதிக்க, கழிப்பறை 15 நிமிடங்களுக்கு மூடப்படும் என்று ஒரு அறிவிப்பு பலகையை வைத்திருக்க வேண்டும்.

இரண்டு வாகன ஓட்டிகளும் பல பில்லியன் வெள்ளியை வருமானம் ஈட்டும் நெடுஞ்சாலை சலுகையாளர் பெண் துப்புரவுப் பணியாளர்களைப் பெறுவதற்கான வழியை காண வேண்டும். அது பெறும் பெரும் லாபத்தைக் கருத்தில் கொள்ள வேண்டும்.

இந்த அழுக்கு, ஆபத்தான மற்றும் கடினமான பணிக்கு நீங்கள் தகுந்த சம்பளம் கொடுத்தால், பல மலேசியர்கள் அந்த வேலையை மகிழ்ச்சியுடன் செய்வார்கள்” என்று ஃபரிதா கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here