சிங்கப்பூரில் மரணத்தண்டனையை எதிர்நோக்கி இருக்கும் மலேசியரான பன்னீர் செல்வம்

போதைப்பொருள் கடத்தியத்திற்காக மலேசியர் ஒருவர்  தனது மரண தண்டனைக்கு எதிரான  முயற்சியில் தோல்வியடைந்துள்ளார். பன்னீர் செல்வம் பரந்தாமன் விண்ணப்பம் சிங்கப்பூர் மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தால் தள்ளுபடி செய்யப்பட்டதாக தி ஸ்ட்ரெய்ட்ஸ் டைம்ஸ் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

செப்டம்பர் 3, 2014 அன்று உட்லண்ட்ஸ் சோதனைச் சாவடியில் 51.84 கிராம் டயமார்பைன் கடத்தியதாக சிங்கப்பூர் உயர் நீதிமன்றம் ஜூன் 27, 2017 அன்று பன்னீருக்குத் தண்டனை வழங்கியது.

2019 ஆம் ஆண்டு மே 23 ஆம் தேதி பன்னீரின் தூக்குத் தண்டனையை நிறுத்தி வைப்பதற்கும், கருணை மனுவிற்கு மேல்முறையீடு செய்வதற்கும் பன்னீரின் விண்ணப்பத்தை மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் ஏற்றுக்கொண்டது.

மே 24 அன்று தூக்கிலிடப்படவிருந்த 32 வயதான பன்னீர், கருணை நிராகரிக்கப்பட்ட சவாலை எதிர்த்து சிறையில் இருந்து தடை விண்ணப்பத்தை தாக்கல் செய்தார்.

பன்னீர் செல்வம் மேலும் எந்த ஒரு விண்ணப்பத்தையும் தாக்கல் செய்ய அறிவுறுத்தவில்லை என்று அவரது வழக்கறிஞர் டூ ஜிங் ஜி கூறினார்.

மத்திய போதைப்பொருள் தடுப்புப் பிரிவுக்கு (CNB) பன்னீரின் தகவல், “போதைப்பொருள் கடத்தல் நடவடிக்கைகளை சீர்குலைப்பதில்” பணியகத்திற்கு கணிசமாக உதவியதா என்பதன் அடிப்படையில் நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பு அமைந்தது.

சிங்கப்பூரின் சட்டங்களின்படி, போதைப்பொருள் விநியோகஸ்தர்கள் கடத்தலுக்கு மூளையாக செயல்படுபவர்கள் குறித்து சரியான தகவலை வழங்கினால் கைது செய்தவர்களுக்கு மரண தண்டனைக்குப் பதிலாக ஆயுள் சிறைத்தண்டனை மற்றும் பிரம்படி விதிக்கப்படலாம். போதைப்பொருள் கடத்தல்காரரான ஜம்ரி முகமட் தாஹிர் கைது செய்யப்படுவதற்கு வழிவகுத்த தகவலை அவர் அளித்ததாக பன்னீர் வாதிட்டார்.

நவம்பர் 11 ஆம் தேதி தூக்கிலிடப்படவிருந்த 33 வயதான நாகேந்திரன் கே தர்மலிங்கத்தின் வழக்கிற்குப் பிறகு தூக்கு மேடைக்கு செல்லும் சமீபத்திய மலேசியர் இவர் ஆவார். இருப்பினும், மலேசியத் தலைவர்களின் பல முறையீடுகளுக்குப் பிறகு அவருக்கு கடைசி நிமிட அவகாசம் வழங்கப்பட்டது.

நாகேந்திரன் ஏப்ரல் 2009 இல் சுமார் 42.72 கிராம் தூய ஹெராயின் கடத்தியதற்காக கைது செய்யப்பட்டார், மேலும் அவர் மனநிலை சரியில்லாதவர் என்று வாதிட்டு மரணதண்டனைக்கு எதிராக அவரது வழக்கறிஞர் 11 மணிநேர மேல்முறையீட்டு வாதத்தை முன்வைத்திருந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here