267,500 வெள்ளி மதிப்புள்ள போதைப்பொருள் கடத்தலுடன் சம்பந்தப்பட்ட தம்பதிகள் உட்பட நால்வர் கைது ; 107 கிலோ கஞ்சா பறிமுதல்

கெப்பாளா பாத்தாஸ், டிசம்பர் 10 :

267,500 வெள்ளி மதிப்புள்ள போதைப்பொருள் கடத்தலை போலீசார் முறியடித்துள்ளதுடன் மொத்தம் 107 கிலோகிராம் கஞ்சாவையும் பறிமுதல் செய்தனர். மேலும் இக்கடத்தலுடன் தொடர்புடைய ஒரு தம்பதிகள் உட்பட நான்கு உள்ளூர்வாசிகளையும் கைது செய்துள்ளதாக செபராங்பிறை உத்தாரா மாவட்ட காவல்துறை தலைமை துணை ஆணையர் முகமட் ரட்ஸி அஹமட் தெரிவித்தார்.

பினாங்கு போதைப்பொருள் குற்றப் புலனாய்வுத் துறையின் (JSJN) குழுவால், நேற்றும் நேற்று முன்தினமும் மாநிலம் மற்றும் கெடாவைச் சுற்றி மேற்கொள்ளப்பட்ட மூன்று சோதனைகளில், ஒரு தம்பதிகள் மற்றும் இரு உடன்பிறந்தவர்கள் சம்பந்தப்பட்ட நான்கு நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டனர் என்றார்.

நேற்று இரவு 8.40 மணியளவில் பட்டர்வொர்த்தின் சுங்கை துவாவில் முதல் சோதனை நடத்தப்பட்டு, அதில் இருவர் கைது செய்யப்பட்டதாகவும், அவர்களை பரிசோதித்ததில் ஐந்து கிலோ எடையுள்ள கஞ்சாவின் ஐந்து சுருக்கப்பட்ட கட்டிகளைக் கண்டுபிடித்ததாக அவர் கூறினார்.

“இரண்டு சந்தேக நபர்களும் கைது செய்யப்பட்டதைத் தொடர்ந்து, அதே இரவு 9.50 மணியளவில் புக்கிட் செலாம்பாவ், சுங்கை பட்டாணி, கெடாவில் போலீசார் அடுத்த சோதனையை நடத்தினர். அந்த நடவடிக்கையில் இல்லத்தரசியான ஒரு பெண்ணைக் கைது செய்தனர்.

“சந்தேக நபரின் வீட்டில் நடத்திய சோதனையில், 102 கிலோ எடையுள்ள சந்தேகத்திற்கிடமான 100 கஞ்சா கட்டிகள் அடங்கிய நான்கு சாக்கு மூட்டைகளை போலீசார் கண்டுபிடித்தனர்,” என்று அவர் இன்று செபராங்பிறை உத்தாரா மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகத்தில் (IPD) நடந்த செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

குறித்த பெண்ணிடம் மேற்கொள்ளப்பட்ட விசாரணையின் விளைவாக, சந்தேகநபரின் கணவரை நேற்று நள்ளிரவு 12.45 மணியளவில் சுங்கை ஆரா பிரதேசத்தில் வைத்து மேலதிக நடவடிக்கைகளுக்காக போலீசார் கைது செய்ததாக அவர் கூறினார்.

மேலும் “முதல் மற்றும் மூன்றாவது சந்தேக நபர்கள் உடன்பிறந்தவர்கள் என்பது விசாரணையில் கண்டறியப்பட்டது.

கைது செய்யப்பட்டவர்கள் நால்வரும் 25 முதல் 33 வயதுடையவர்கள். இவர்கள் கடந்த ஆண்டு ஜூன் மாதம் முதல் போதைப்பொருள் கடத்தலில் ஈடுபட்டு வருகின்றனர் என்று அவர் தெரிவித்தார்.

போதைப்பொருள் கைப்பற்றப்பட்டதைத் தவிர, சந்தேகநபர்கள் பயன்படுத்திய மோட்டார் சைக்கிள்கள் மற்றும் கார்கள் மற்றும் ரொக்கப் பணத்தையும் போலீசார் பறிமுதல் செய்ததாக அவர் கூறினார்.

“முதல் மற்றும் இரண்டாவது சந்தேக நபர்கள் நேற்று தொடங்கி டிசம்பர் 15ஆம் தேதி வரை ஏழு நாட்களுக்கு விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர், மூன்றாவது மற்றும் நான்காவது சந்தேக நபர்கள் நேற்று தொடங்கி டிசம்பர் 13 ஆம் தேதி வரை ஐந்து நாட்களுக்கு விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர்,” என்று அவர் கூறினார்.

இந்த வழக்கு ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டம் 1952 பிரிவு 39B இன் கீழ் விசாரிக்கப்பட்டு வருகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here