டிச.20ஆம் தேதி முதல் மலேசியா- சிங்கப்பூர் தரைமார்க்க வழியாக அனைவரும் பயணிக்கலாம்

பயணத்திற்கான பொதுமக்களின் தேவை அதிகரிப்பதால், அனைத்து மலேசிய மற்றும் சிங்கப்பூர் குடிமக்களும் டிச. 20 முதல் தரைமார்க்க பயணம் (VTL-Land) தடுப்பூசி போடப்பட்ட பயணப் பாதை வழியாக எல்லையைக் கடக்க முடியும்.

மலேசிய நிரந்தர குடியுரிமை பெற்றவர்கள் VTL-Land வழியாக மலேசியாவுக்குள் தொடர்ந்து நுழையலாம் என்று அனைத்துலக வர்த்தகம் மற்றும் தொழில்துறை அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது. பயணிகள்  முழுமையாக தடுப்பூசி போட்டிருக்க  வேண்டும் மற்றும் 12 வயதுக்குட்பட்ட தடுப்பூசி போடப்படாத குழந்தைகளுக்கு, அவர்களுடன் முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்ட பெற்றோர் அல்லது பாதுகாவலர்கள் இருக்க வேண்டும்.

தகுதியுள்ள பயணிகள் கோவிட்-19 சோதனைக்கு உட்படுத்தப்படுவார்கள் மற்றும் அந்தந்த நாட்டினால் தீர்மானிக்கப்படும் கூடுதல் சுகாதாரத் தேவைகள். VTL-Land இன்னும் பேருந்து போக்குவரத்துக்கு மட்டுமே இருக்கும். VTL-தரைமார்க்க வழி நியமிக்கப்பட்ட பேருந்து நடத்துநர்கள் அதிகரித்த தேவையைப் பூர்த்தி செய்ய மற்றும் நிலவும் பொது சுகாதார சூழ்நிலைகளுக்கு உட்பட்டு டிக்கெட்டுகளை வழங்குவார்கள்” என்று அமைச்சகம் செவ்வாயன்று (டிசம்பர் 14) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

சிங்கப்பூர் செல்லும் நியமிக்கப்பட்ட VTL-லேண்ட் பேருந்து சேவைகள் மலேசியாவில் ஏறும் மற்றும் இறங்கும் இடமாக லார்கின் சென்ட்ரல் பேருந்து முனையத்தை (லார்கின் சென்ட்ரல்) பயன்படுத்தும், அதேசமயம் குயின் ஸ்ட்ரீட் டெர்மினல் (QST) மற்றும் உட்லண்ட்ஸ் தற்காலிக பேருந்து பரிமாற்றம் (WTBI) ஆகியவை ஏறும் மற்றும் இறங்கும் புள்ளிகளாக இருக்கும்.

சுகாதார நெறிமுறை, பாதுகாப்பு மற்றும் குடியேற்ற அனுமதி ஆகியவற்றை ஒருங்கிணைத்து தனிமைப்படுத்தப்படாத, தடையற்ற எல்லை தாண்டிய இயக்கத்தை எளிதாக்கும் வகையில் நவம்பர் 29 அன்று மலேசியா மற்றும் சிங்கப்பூர் இடையே VTL-Land தொடங்கப்படுவதாக அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

தொற்றுநோய் காரணமாக தங்கள் அன்புக்குரியவர்களிடமிருந்து பிரிந்தவர்கள் வீட்டிற்குச் சென்று தங்கள் குடும்பங்களுடன் மீண்டும் ஒன்றிணைவதற்கு இந்த முயற்சி அனுமதித்தது. இரு நாடுகளும் தரை எல்லையை படிப்படியாக, பாதுகாப்பான, முறையான மற்றும் நிலையான முறையில் மீண்டும் திறப்பதற்கான வாய்ப்புகளை வழங்குவதற்காக இது மேற்கொள்ளப்பட்டது. மலேசியா மற்றும் சிங்கப்பூர் இடையே பயணிப்பவர்கள் மீது தேவையான சுகாதார நடவடிக்கைகள் செயல்படுத்தப்பட்டு விதிக்கப்படுகின்றன என்று அது கூறியது.

எந்தவொரு டிக்கெட்டுகளையும் வாங்குவதற்கு முன், VTL-Land ஐப் பயன்படுத்தி மலேசியாவிற்குச் செல்லும் பயணிகள் https://mysafetravel.gov.my இல் பதிவு செய்ய வேண்டும், அதேசமயம் மலேசியாவில் இருந்து சிங்கப்பூர் செல்லும் பயணிகள், https://go.gov.sg/ இல் பதிவு செய்ய வேண்டும். vtl-போர்ட்டல்.

VTL-நிலத் தேவைகள் தொடர்பான கூடுதல் விவரங்களை https://www.miti.gov.my மற்றும் https://www.safetravel.ica.gov.sg இல் காணலாம்.

முன்னதாக, பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப், VTL-Air மற்றும் VTL-Land ஆகிய இரண்டும் நவம்பர் 29 முதல் தொடங்கும் என்றும், பிந்தையது நியமிக்கப்பட்ட பேருந்துகளை மட்டுமே பயன்படுத்துவதாகவும் அறிவித்தார். VTL-Air உடன் இணைந்து VTL-Land ஐ அறிமுகப்படுத்துவது இரு நாடுகளுக்கும் இடையிலான இருதரப்பு மற்றும் பொருளாதார உறவுகளை மேம்படுத்தும் என்று அவர் கூறினார்.

தொழிலாளர்களைத் தவிர, கோவிட்-19 தொற்றுநோயால் குடும்பத்தை விட்டுப் பிரிந்த மலேசியர்கள் மற்றும் சிங்கப்பூரர்களுக்கு காஸ்வேயின் இருபுறமும் உள்ளவர்கள், தங்கள் அன்புக்குரியவர்களுடன் மீண்டும் ஒன்றிணைவதற்கு VTL-Land ஒரு வாய்ப்பை வழங்கும் என்று பிரதமர் கூறினார். சேர்க்கப்பட்டது.

வாராந்திர அதிகரிப்புடன் ஆரம்ப கட்டத்தில் ஒவ்வொரு பயணத்திற்கும் 1,500 பயணிகளுக்கு மிகாமல் தினசரி ஒதுக்கீட்டை இரு அரசாங்கங்களும் ஒப்புக்கொண்டதாக இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார். மலேசியா மற்றும் சிங்கப்பூர் தங்கள் வயது வந்தோருக்கான தடுப்பூசி விகிதத்தை 95% க்கும் அதிகமாக எட்டியுள்ளன.

இரு நாடுகளும் தரை எல்லையை படிப்படியாக, பாதுகாப்பான, முறையான மற்றும் நிலையான முறையில் மீண்டும் திறப்பதற்கான வாய்ப்பை இது வழங்கியுள்ளது  என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here