5 வயது மகனின் மரணத்திற்கு காரணமான தாயார் காளீஸ்வரி தூக்கு தண்டனையை எதிர்கொள்கிறார்

ஜோகூர் பாருவில் 35 வயது வேலையில்லாத பெண் ஒருவர், தனது இளைய மகனின் மரணத்திற்கு காரணமானதாக இங்குள்ள மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டதை அடுத்து, அவர் தூக்கு தண்டனையை எதிர்கொள்கிறார். நேற்று மாஜிஸ்திரேட் நூர்மதியானா மாமத் முன் குற்றச்சாட்டு வாசிக்கப்பட்டபோது ஆர்.காளீஸ்வரி  அமைதியாக காணப்பட்டார்.

டிசம்பர் 3 ஆம் தேதி காலை 9 மணி முதல் மதியம் 12.20 மணி வரை ஐந்து வயது மகனின் மரணத்திற்கு காளீஸ்வரி வேண்டுமென்றே காரணமானார் என்று உண்மைகளின் அறிக்கை கூறுகிறது. இங்குள்ள தாமன் ஸ்ரீ யாகூப்பில் உள்ள ஒரு வணிக கட்டிடத்தின் மேல் தளத்தில் அவர் குற்றத்தைச் செய்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

குற்றவியல் சட்டத்தின் 302 ஆவது பிரிவின் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்ட பிறகு, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களிடமிருந்து எந்த மனுவும் பதிவு செய்யப்படவில்லை. இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டவுடன் கட்டாய மரண தண்டனையை வழங்குகிறது. நூர்மடியானா பிப்ரவரி 15, 2022 அன்று அடுத்த குறிப்பு மற்றும் ஆவணங்களை சமர்ப்பிப்பதற்காக அமைத்தது.

இதற்கிடையில், செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில், காளீஸ்வரி மற்றும் அவரது எரிவாயு விநியோக காதலன் முஹம்மது இஸ்கந்தர் அப்துல்லா 32, இந்த ஆண்டு ஏப்ரல் முதல் டிசம்பர் 3 வரை சிறுவனை உடல்ரீதியாக துஷ்பிரயோகம் செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

குழந்தைகள் சட்டம் 2001 இன் பிரிவு 31(1)(a) இன் கீழ் அவர்கள் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இது 10 ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை அல்லது அதிகபட்சமாக RM20,000 அபராதம் அல்லது இரண்டும் தண்டனையாக விதிக்கப்படும்.

காளீஸ்வரி குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டார். ஆனால் முஹம்மது இஸ்கந்தர் செஷன்ஸ் நீதிமன்ற நீதிபதி பாத்திமா ஜஹாரி முன் குற்றத்தை மறுத்து விசாரணையை கோரினார். குழந்தையின் உடலை பிரேத பரிசோதனை முடிவுகள் வரும் வரை பாத்திமா காளீஸ்வரியின் தண்டனையை ஒத்திவைத்தார்.

அடுத்த குறிப்புக்காகவும் காளீஸ்வரியின் தண்டனைக்காகவும் ஜனவரி 27, 2022 அன்று அவர் அமைத்தார். பாத்திமா முஹம்மது இஸ்கந்தருக்கு ஒரு உத்தரவாதத்துடன் RM14,000 ஜாமீன் வழங்கியதுடன், வழக்கு தீர்க்கப்படும் வரை மாதத்திற்கு ஒருமுறை அருகிலுள்ள காவல் நிலையத்தில் ஆஜராகுமாறு உத்தரவிட்டது.

துணை அரசு வழக்கறிஞர்கள் கைருன்னிசா ஜைனுதீன், எம். ரவீனா மற்றும் சாய் இங் ஹென் ஆகியோர் வழக்குகளை தொடர்ந்தனர், குற்றம் சாட்டப்பட்ட இருவருக்கும் யாரும் ஆஜராகவில்லை. டிசம்பர் 3 ஆம் தேதி மதியம் 12.20 மணியளவில் மருத்துவமனை சுல்தானா அமீனா மருத்துவ அதிகாரி அளித்த புகாரைத் தொடர்ந்து இந்த சம்பவம் குறித்து காவல்துறைக்கு அறிவிக்கப்பட்டதாக இஸ்கந்தர் புத்ரி OCPD உதவி ஆணையர் துல்கைரி முக்தார் கூறினார்.

ஐந்து வயது சிறுவன் மருத்துவமனைக்கு கொண்டு செல்லும் போது ஏற்கனவே இறந்துவிட்டான். அவர் வாயில் காயங்கள் மற்றும் அவரது உடல் முழுவதும் வீக்கம் இருந்தது  என்று அவர் கூறினார். போலீசார் உடனடியாக பாதிக்கப்பட்டவரின் தாயை மருத்துவமனையில் கைது செய்தனர். அதே நாளில் தாயின் காதலன் தாமான் நுசா பெஸ்தாரியில் உள்ள வாடகை வீட்டில் கைது செய்யப்பட்டார் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

ACP Dzulkhairi, பாதிக்கப்பட்டவருக்கு மேலும் இரண்டு உடன்பிறப்புகள் – எட்டு வயது சகோதரி மற்றும் இரண்டு வயது சகோதரர் – ஒரே கூரையின் கீழ் வசிப்பதாக ஆரம்ப விசாரணையில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது என்றார். பாத்ரூம் சின்க்கில் ஒரு ரப்பர் பைப், ஒரு மரக் குச்சி மற்றும் அவர்களது வீட்டில் சோபாவில் இருந்த ரத்தக்கறை படிந்த பிளாஸ்டிக் பைப் ஆகியவற்றை போலீசார் மீட்டனர் என்று அவர் கூறினார்.

சந்தேகத்திற்குரிய இருவர் மீதான சோதனையில், குழந்தை துஷ்பிரயோகம் செய்ததாக சந்தேகிக்கப்படும் வரை அவர்கள்  கைது செய்யப்படவில்லை என்று அவர் மேலும் கூறினார். இந்த ஆண்டு ஜூலை மாதம், தம்பதியினர் மூத்த குழந்தையை துஷ்பிரயோகம் செய்ததாக நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டனர். மற்ற இரண்டு குழந்தைகளும் இப்போது பாட்டியின் பராமரிப்பில் உள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here