வெள்ள நிவாரண மையங்களில் கோவிட் -19 பரிசோதனைகளை நடத்துங்கள்; பேரரசர் உத்தரவு

கோலாலம்பூர், டிசம்பர் 20 :

புதிய கோவிட் -19 திரள்கள் ஏற்படுவதை தவிர்க்க தற்காலிக வெள்ள நிவாரண மையங்களில் (பிபிஎஸ்) தங்க வைக்கப்பட்டுள்ள அனைவருக்கும் கோவிட்-19 பரிசோதனை நடத்தப்பட வேண்டும் என்று மாட்சிமை தங்கிய பேரரசர் அல்-சுல்தான் அப்துல்லா ரியாதுதீன் அல்-முஸ்தபா பில்லா ஷா இன்று ஆணையிட்டுள்ளார்.

கொரோனா வைரஸின் பரவலைத் தடுக்க சுகாதார அமைச்சகம் நிர்ணயித்த நிலையான இயக்க நடைமுறைகளுக்கு (SOP) இணங்க, கோவிட் -19 நோயால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் மற்ற வெளியேற்றப்பட்டவர்களிடமிருந்து பிரிக்கப்படுவதை உறுதிசெய்ய, இந்த சோதனை அவசியம் என்று அவரது மாட்சிமை தங்கிய பேரரசர் தெரிவித்துள்ளார்.

“நாங்கள் பிபிஎஸ்ஸில் கிளஸ்டரைப் பெற விரும்பவில்லை, இதற்கு (கோவிட்-19 பரிசோதனை) முன்னுரிமை அளிக்கப்பட வேண்டும். சம்பந்தப்பட்ட அதிகாரிகள், தயவுசெய்து கவனத்தில் எடுத்து தேவையானதைச் செய்யுங்கள், ஏனெனில் இது சமரசம் செய்ய முடியாத ஒன்று, ”என்று அல்-சுல்தான் அப்துல்லா இன்று இங்குள்ள விஸ்மா பெலியா பிபிஎஸ்ஸில் 225 வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டு தற்காலிக வெள்ள நிவாரண மையங்களில் தங்கியுள்ளவர்களை சந்தித்தபோது கூறினார்.

தானே சொந்தமாக ஓட்டிக்கொண்டு நான்கு சக்கர வாகனத்தில் PPSக்கு வந்த அல்-சுல்தான் அப்துல்லாவை, பகாங் மந்திரி பெசார் டத்தோஸ்ரீ வான் ரோஸ்டி வான் இஸ்மாயில் மற்றும் மாநிலச் செயலர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் சல்லேஹுடின் இஷாக் ஆகியோர் வரவேற்றனர்.

வெள்ள நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்டுள்ள அனைத்து தரப்பினரும் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு வீட்டிலோ அல்லது நிவாரண மையங்களிலோ தொடர்ந்து உதவ வேண்டும் என்றும் மன்னர் ஆணையிட்டார்.

“மக்களுக்கு, குறிப்பாக தொலைதூரப் பகுதிகளில் உள்ளவர்கள், வெளியேறும்படி கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டால், தயவுசெய்து அறிவுறுத்தல்களைப் பின்பற்றவும், மேலும் அசம்பாவிதங்களைத் தவிர்க்க உங்கள் குழந்தைகளை வெள்ள நீரிலிருந்து விலக்கி வைக்கவும்,” என்று அவர் கூறினார்.

நாட்டில் வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்ட அனைத்து மக்களுக்கும் அனுதாபத்தைத் தெரிவித்த அல்-சுல்தான் அப்துல்லா, வெள்ள நிலைமை விரைவில் சீரடைய அனைத்து மலேசியர்களையும் பிரார்த்தனை செய்யுமாறு அழைப்பு விடுத்தார்.

இதற்கிடையில், குவாந்தான் காவல்துறைத் தலைவர் ACP வான் முஹமட் சஹாரி வான் புசு கூறுகையில், குவாந்தானில் மட்டும் 351 குடும்பங்களைச் சேர்ந்த 13,642 பேர் தங்குவதற்கு 43 நிவாரண மையங்கள் திறக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், மீட்பு மற்றும் வெளியேற்றும் பணிகளில் பாதுகாப்புப் படைகள், அத்துடன் தீயணைப்பு மற்றும் மீட்புத் துறை மற்றும் குடிமைத் தற்காப்புப் படையை சேர்ந்த 889 பேர் ஈடுபட்டு வருவதாகவும் கூறினார்.

“நிவாரண மையங்களில் இருந்து வெளியேற்றப்பட்டவர்கள் கோவிட் -19 தொற்று இல்லை என்று உறுதிப்படுத்தப்படுவதற்கு முன்பு வீடு திரும்ப அனுமதிக்கப்பட மாட்டார்கள்,” என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here