இரண்டாவது அலை வெள்ளத்தை எதிர்கொள்ள நாங்கள் தயாராக இருக்கிறோம் என்கிறார் தீயணைப்புத் துறை இயக்குநர்

இரண்டாவது அலை வெள்ளம் ஏற்படுவதற்கான சாத்தியக்கூறுகளுக்கு தீயணைப்பு மற்றும் மீட்புத் துறை தயாராக உள்ளது என்று டத்தோஸ்ரீ முகமது ஹம்தான் வாஹிட் கூறுகிறார். பகாங், சரவாக் மற்றும் சிலாங்கூரில் உள்ள அபாயகரமான மற்றும் அபாயகரமான பகுதிகளை துறை  கண்காணித்து வருவதாக தலைமை இயக்குநர் கூறினார்.

நாங்கள் பகாங்கில் 13 கண்காணிப்பு நடவடிக்கைகளையும், சரவாக்கில் 34 மற்றும் சிலாங்கூரில் 20 கண்காணிப்பு நடவடிக்கைகளையும் மேற்கொண்டோம் என்று முகமது ஹம்தான் கூறினார். சிலாங்கூரில் என்ன நடந்தது என்பதன் அடிப்படையில் நாங்கள் பாடம் கற்றுக்கொண்டோம். வானிலை ஆய்வுத் துறையின் அறிக்கைகளின்படி டிசம்பர் 29 வரை ஓரிரு நாட்களில் இரண்டாவது அலை ஏற்படுவதற்கான சாத்தியக்கூறுகளுக்கு நாங்கள் தயாராக இருக்கிறோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

முகமது ஹம்தான் சனிக்கிழமை (டிச. 25) தாமன் ஸ்ரீ மூடாவில் உள்ள வெள்ள இயக்க மையத்தில் செய்தியாளர் சந்திப்பில் தெரிவித்தார். கிழக்கு கடற்கரை மாநிலங்களுக்கு, அனைத்து ஏற்பாடுகளும் அப்படியே மற்றும் ஒழுங்கமைக்கப்பட்டதாக முகமது ஹம்தான் கூறினார்.

கிழக்கு கடற்கரைக்கான தயாரிப்புகளை நாங்கள் கண்காணித்தோம். அவை மிகவும் ஒழுங்கமைக்கப்பட்டவை. வெள்ளத்தை திறம்பட எதிர்கொள்ளும் திறன் அங்குள்ள ஏஜென்சிகளுக்கு இருக்கும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். சரவாக்கின் மேற்கு கடற்கரை மற்றும் சபாவின் கிழக்கு கடற்கரையையும் இத்துறை உன்னிப்பாகக் கண்காணித்து வருகிறது  என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

கூட்டாட்சி மட்டத்தின் உதவியுடன் மாவட்ட மற்றும் மாநில அளவில் தயாராக இருப்பது முக்கியம் என்று முகமது ஹம்தான் கூறினார். இரண்டாவது அலை முதல் அலையை விட மோசமாகவோ அல்லது மோசமாகவோ இருக்கக்கூடாது என்று பிரார்த்தனை செய்வோம்  என்றும் அவர் கூறினார்.

வெள்ளம் தொடங்கியதில் இருந்து பாதிக்கப்பட்டவர்களை இடமாற்றம் செய்தல் மற்றும் மீட்பது, ஆபத்தான பகுதிகளைக் கண்காணித்தல் மற்றும் உதவிகளை எடுத்துச் செல்வது உள்ளிட்ட 3,259 நடவடிக்கைகளை திணைக்களம் நடத்தியுள்ளதாக முகமது ஹம்தான் மேலும் கூறினார். முதல் நாள் முதல் மொத்தம் 7,430 பணியாளர்கள் நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்டுள்ளனர்  என்று அவர் கூறினார்.

தாமான் ஸ்ரீ முடாவைப் பொறுத்தவரை, வெள்ள இயக்க மையம் குறைந்தபட்சம் அடுத்த சனிக்கிழமை வரை செயல்படும் என்று முகமது ஹம்தான் கூறினார். பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு உணவு மற்றும் தேவைகள் ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் இப்போது கவனம் செலுத்தப்படுகிறது. அதே நேரத்தில், தேவைப்படுபவர்களுக்குத் தேவையான உதவிகளைப் பெறுவதை உறுதிசெய்ய மற்ற நிறுவனங்கள் மற்றும் தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்களுடன் நாங்கள் ஒருங்கிணைத்து வருகிறோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

தமன் ஸ்ரீ மூடா மற்றும் பிற பாதிக்கப்பட்ட பகுதிகளில் தூய்மைப்படுத்தும் நடவடிக்கைகளிலும் திணைக்களம் உதவி வருகிறது, என்றார். அடிப்படையில், திணைக்களம் மற்றும் பிற ஏஜென்சிகள் இன்னும் சேவை மையத்தில் இருக்கும் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் மீண்டும் தங்களின் வழக்க நிலைக்கு திரும்ப உதவுவார்கள் என்று முகமது ஹம்தான் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here