நீதிமன்றத்தில் சந்திக்கலாம்

பினாங்கு அரசாங்கம், கெடா அரசாங்கத்தின் கச்சா நீர் கட்டண கோரிக்கை தொடர்பாக நீதிமன்றத்திற்குச் செல்லத் தயாராக உள்ளது.அது இப்போது ஒரு வழக்கறிஞரை நியமித்துள்ளது. முதல்வர் சௌ கோன் இயோவ், இந்த விவகாரம் நடக்கும் என்று தாங்கள் எதிர்பார்த்ததாகவும், அடுத்த நடவடிக்கைக்காக கெடாவின் முடிவுக்காக காத்திருப்பதாகவும் கூறினார். நாங்கள் உண்மையில் (நீதிமன்ற நடவடிக்கைக்காக) காத்திருக்கிறோம். ஏனென்றால் வெளியில் பேசுவது யாருக்கும் பயனளிக்காது. இந்த பிரச்சினையை நாங்கள் உண்மையில் தீர்க்க விரும்பினால் அது நீதிமன்றத்திற்கு செல்லட்டும்.

இது போன்ற விஷயங்கள் (நீதிமன்றத்திற்குச் செல்வது) ஒருபோதும் செய்யப்படவில்லை, ஆனால் அது கெடாவைப் பொறுத்தது என்று அவர் கூறினார், கெடா மென்டேரி பெசார் டத்தோஸ்ரீ முஹம்மது சனுசி எம்டி நோரின் நடவடிக்கை குறித்து கருத்து கேட்டபோது, ​​அவர் வழக்கறிஞர் குழுவை நியமித்தார்.

முன்னதாக கோன் இயோவ் George Town World Heritage Incorporated  Heritage Recognition (GTWHI) பாரம்பரிய அங்கீகாரம் மற்றும் விருது வழங்கும் விழாவை நடத்தினார். இதற்கிடையில், இந்த வழக்கை நடத்துவதற்கு தனது கட்சி வழக்கறிஞர் ஒருவரை நியமிக்கவில்லை என்று கோன் இயோவ் கூறினார். மேலும் நடவடிக்கைக்காக மாநில சட்ட ஆலோசகரிடம் ஒப்படைக்கிறோம்  என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், கோன் இயோவ், பினாங்கு அரசாங்கத்தின் நிலைப்பாட்டை மீண்டும் வலியுறுத்தினார். இந்தப் பிரச்சினையை கரையோரப் பகுதிகளின் உரிமைகள் அல்லது நதிக்கரையில் உள்ள நில உரிமையாளர்கள் அனைத்துலக மரபுகளால் அங்கீகரிக்கப்பட்ட இயற்கை வளங்களின் நன்மைகளை அனுபவிக்கும் உரிமைகளைப் பற்றி குறிப்பிட வேண்டும்.

பல உள்ளூர் ஊடகங்கள் சனிக்கிழமையன்று, கெடா அரசாங்கம் சுங்கை மூடா மூலம் பினாங்கால் எடுக்கப்பட்ட கச்சா நீர் கட்டணங்களுக்கான உரிமைகோரலை நிர்வகிக்க வழக்கறிஞர்கள் குழுவை நியமித்துள்ளதாக செய்திகள் தெரிவிக்கின்றன. பினாங்கால் நீண்டகாலமாக கோரிக்கை புறக்கணிக்கப்பட்ட நிலையில், இந்த விவகாரத்தில் மாநில அரசு மிகவும் தீவிரம் காட்டவே இந்த நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டதாக முஹம்மது சனுசி கூறியதாக கூறப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here