பூஸ்டர் டோஸ் தடுப்பூசி பெற சாலையோரத்தில் நீண்ட நேரம் காத்திருந்ததால் முதியவர்கள் வருத்தமடைந்துள்ளனர்

கோவிட்-19 பூஸ்டர் டோஸிற்கான அவசரம் இன்று Pinhorn சாலையில் உள்ள தடுப்பூசி மையத்திற்கு வெளியே நீண்ட வரிசையை ஏற்படுத்தியுள்ளது. வரிசையில் ஏறக்குறைய அனைத்து மூத்த குடிமக்களும் சாலையோரம் குறைந்தது ஒரு மணிநேரம் காத்திருக்க வேண்டியிருந்தது.  சமூக இடைவெளி கடைபிடிக்கப்படவில்லை. வரிசையில் நின்றவர்களும் போக்குவரத்தை தவிர்க்க வேண்டியிருந்தது.

இந்த மையத்தில் பணிபுரியும் ஒரு பணியாளர், வரிசையில் நின்றவர்களிடம், பணி நியமனம் இல்லாமல் அங்கு வந்ததால்தான் தாமதம் ஏற்பட்டதாகக் கூறுவது கேட்டது. அவர்களின் டோஸுக்கு நடந்து சென்றவர்களை திரும்பிப் பார்க்கச் சொன்னதால் வாக்குவாதம் ஏற்பட்டது. சந்திப்பின்றி வந்த ஒருவர், எந்த தடுப்பூசி மையத்திற்கும் செல்ல அனைவரும் சுதந்திரமாக இருப்பதாக தான் நினைத்ததாகக் கூறினார்.

மற்றொரு நபர், செங், 65 என்று அறியப்பட விரும்பும் ஓய்வு பெற்றவர், அவர் தொலைவில் நிறுத்த வேண்டும் என்றும் பின்னர் சாலையோரத்தில் வரிசையில் நிற்கும்படி கூறினார். கார்கள் ஆபத்தான வகையில் அவர்களுக்கு அருகில் வந்த தருணங்கள் இருப்பதாக அவர் கூறினார்.

சிலர் சக்கர நாற்காலியில் இருந்தனர். வலதுபுறம் (நீண்ட கை வெள்ளைச் சட்டையில்) ஆர்எஸ்என் ராயர் தனது தாயுடன் இருந்தார். தடுப்பூசி மையம் – ஒரு பெரிய வளாகத்துடன் கூடிய பங்களாவில் – மக்கள் சாலையோரத்தில் காத்திருக்காமல் உள்ளே காத்திருக்க அனுமதித்திருக்க வேண்டும் என்று செங் கூறினார்.

58 வயதான கே.மலர்வதி, யாரும் சமூக இடைவெளியை  கடைப்பிடிக்கவில்லை, ஆனால் அதிர்ஷ்டவசமாக வானிலை மிகவும் சூடாக இல்லை என்றார். ஜெலுத்தோங் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்  ஆர்எஸ்என் ராயர் தனது 78 வயது தாயார் ஆர் கிருஷ்ணவேணியுடன் சக்கர நாற்காலியில் இருந்தார். அவர் தனது தாயார் பூஸ்டர் டோஸ் பெறுவதற்கு முன்பு மீதமுள்ளதைப் போலவே 45 நிமிடங்கள் காத்திருந்ததாகவும், மூத்தவர்கள் நீண்ட நேரம் காத்திருக்க வேண்டியதை ஏற்றுக்கொள்ள முடியாது என்றும் அவர் கூறினார்.

பினாங்கு சுகாதாரக் குழுத் தலைவர் நோர்லேலா அரிஃபின் அத்தகைய நிலை ஏற்படாமல் இருப்பதை உறுதிசெய்ய அருகில் இல்லை என்பதும் வருத்தமளிப்பதாக ராயர் கூறினார். உடனடி பதிலில் நோர்லேலா, நிலைமையை அறிந்திருப்பதாகவும், நடவடிக்கை எடுக்க சுகாதார அமைச்சகத்தை எச்சரித்ததாகவும் கூறினார். தடுப்பூசி மையத்தில் உள்ள ஒரு அதிகாரி கருத்துக்களுக்கான எப்ஃஎம்டியின்  கோரிக்கைக்கு இன்னும் பதிலளிக்கவில்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here