ராஜா போமோ, புத்ரி ஜலேஹா இருவர் மீதும் இன்று குற்றம் சாட்டப்பட்டது

ஈப்போவில் தன்னை ராஜா போமோ என்று அழைத்த நபர் மீது ஈப்போ சிரியா துணை நீதிமன்றத்தில் இன்று குற்றம் சாட்டப்பட்டது. அவர் மீது பேராக் ஷரியா குற்றவியல் சட்டம் 1992 இன் பிரிவு 14 இன் கீழ் இஸ்லாத்தை அவதூறு செய்ததற்காகவும் அவமதித்ததற்காகவும் மற்றும் பேராக் முஃப்தி துறையின் ஃபத்வாவை மீறியதற்காக அதே சட்டத்தின் 16 ஆவது பிரிவின் கீழ் குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டன.

71 வயதான ராஜா போமோ அல்லது இப்ராஹிம் மாட் ஜின் மற்றும் புத்ரி ஜலேஹா என்ற பெண் தனிநபருடன் குற்றம் சாட்டப்பட்டார். சமீபத்தில் தெலுக் இந்தானில் உள்ள Dataran JPS அவர்கள் செய்த வெள்ளப் பேரழிவை நிராகரிக்கும் சடங்கு வீடியோவை ஒளிபரப்பியதைத் தொடர்ந்து இரண்டு நபர்களுக்கு எதிராக குற்றச்சாட்டுகள் முன்வைக்கப்பட்டன.

பேராக் இஸ்லாமிய மதத் துறை (JAIPk) புதன்கிழமை பேராக் ஷரியா குற்றவியல் சட்டம் 1992 இன் பிரிவு 14 இன் கீழ் ராஜா போமோவுக்கு எதிராக இஸ்லாத்தை அவதூறு செய்ததற்காகவும் அவமதித்ததற்காகவும் விசாரணையைத் தொடங்கியது. இப்பிரிவின் கீழ், இஸ்லாம் தொடர்பான நடைமுறைகள் அல்லது சடங்குகளை கேலி செய்பவர்களுக்கு RM3,000 அபராதம் அல்லது அதிகபட்சம் இரண்டு ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும் குற்றமாகும்.

முகநூல் பரவிய 25 நிமிட வீடியோ, ராஜா போமோ மற்றும் புத்ரி ஜலேஹா ஆகியோர் வெள்ளத்தைத் தடுப்பதற்காக இனிப்பு மாவு சடங்கு செய்வதைக் காட்டியது. அவர்கள் அரிசி, மஞ்சள், பூக்கள் மற்றும் மர இலைகள் போன்ற பொருட்களைப் பயன்படுத்துகிறார்கள். அவர்களுக்கு முன்னால் சூரா யாசின் மற்றும் புனித குர்ஆன் புத்தகம் ஆகியவை தெரியும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here