வெளிநாட்டுப் பணிப்பெண்களை பணியமர்த்துவதற்கான செலவு அதிகமா?

மலேசியாவில் வெளிநாட்டு உதவியாளர்களை பணியமர்த்துவதற்கான கட்டணம் உலகிலேயே மிக அதிகம் என்று சமீபத்திய செய்தித்தாள் அறிக்கை கூறியது. அதற்கு குடிநுழைவுத் துறை அதிகாரிகள் வெளிநாட்டு பணிப்பெண்களை பணியமர்த்துவதற்கான செலவு “அபத்தமானது” என்ற கூற்றுக்களை நிராகரித்துள்ளது.

பினாங்கைத் தளமாகக் கொண்ட ஒரு வேலை ஏஜென்சியின் உரிமையாளர், பணிப்பெண்ணை பணியமர்த்துவதற்கான செலவு சுமார் RM20,000 என்றும், தனிமைப்படுத்தப்பட்ட RM3,000 செலவைக் கருத்தில் கொண்டால் அது அதிகமாக இருக்கும் என்றும் கூறினார்.

இன்று ஒரு அறிக்கையில், குடிவரவுத் துறை முதல் முறையாக வெளிநாட்டுப் பணிப்பெண்களுக்கு அரசாங்கத்தால் வசூலிக்கப்படும் கட்டணம் RM1,136 வெள்ளி மட்டுமே  என்று கூறியுள்ளது.

இதில் லெவி கட்டணம், விசா, செயலாக்க கட்டணம், பாஸ் கட்டணம், பாதுகாப்பு வைப்பு மற்றும் பிற தொடர்புடைய கட்டணங்கள் அடங்கும். வெளிநாட்டுப் பணிப்பெண்களுக்கான அனுமதிக்கப்பட்ட மூல நாடுகள் ஒரு சில நாடுகளுக்கு மட்டுப்படுத்தப்படவில்லை என்பதையும் தெளிவுபடுத்தியது.

வெளிநாட்டு பணிப்பெண்கள் வயது மற்றும் பாலினம் போன்ற தகுதித் தேவைகளுக்கு இணங்க வேண்டும் மற்றும் நாட்டிற்கு வந்தவுடன் ஃபோமேமாவின் சுகாதாரப் பரிசோதனையில் தேர்ச்சி பெற வேண்டும் என்றும் திணைக்களம் கூறியது. கடந்த ஆண்டு இறுதியில் 88,173 வெளிநாட்டுப் பணிப்பெண்கள் மலேசியாவில் தற்காலிக பணிக்கான பயணச் சீட்டுகளை வைத்திருந்தனர்.

இந்தோனேசிய உதவியாளர்களுக்கான சம்பளம் ஒரு மாதத்திற்கு RM1,200 முதல் RM1,500 வரை இருக்கும் என்றும், பிலிப்பைன்ஸ் பணிப்பெண்களுக்கான சம்பளம் RM1,670 இல் தொடங்கும் என்றும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here