மனைவி, 7 குழந்தைகளை துன்புறுத்தியதாக ஆடவர் மீது குற்றச்சாட்டு

பினாங்கு, ஜெலுத்தோங்கில் உள்ள அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் கடந்த ஒரு வருடமாக தனது மனைவி மற்றும் ஏழு குழந்தைகளை துன்புறுத்தியதாக  சந்தை தொழிலாளி மீது இன்று குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது.

42 வயதான முகமட் பைசல் அப்துல் குதூஸ், தனது ஐந்து முதல் 14 வயதுடைய ஏழு குழந்தைகளை துன்புறுத்தியதாக ஏழு குற்றச்சாட்டுகள்  அவரது சிங்கப்பூர் மனைவி உம்மு நபிலா எம்டி எஹ்வான், 42 ஐத் தாக்கிய மற்றொரு குற்றச்சாட்டுக்கு எதிராக வழக்குத் தாக்கல் செய்தார். இங்குள்ள சாலாக் தெங்குவில் உள்ள முத்தியாரா இடமான் அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் கடந்த ஆண்டு ஜனவரி முதல் டிசம்பர் வரையிலான காலகட்டத்தில் குற்றங்களைச் செய்ததாக அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

சிறுவர் துன்புறுத்தல் குழந்தைகள் சட்டம் 2001 இன் பிரிவு 31(1)(a) இன் கீழ் நீதிபதி மஸ்தி அப்துல் ஹமித் முன் அமர்வு நீதிமன்றத்தில் பைசல் குற்றம் சாட்டப்பட்டார். இது அதிகபட்சமாக 10 ஆண்டு சிறைத்தண்டனை மற்றும் RM20,000 அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும்.

பின்னர் அவர் மற்றொரு அமர்வு நீதிமன்றத்தில் நீதிபதி நோர்சல்ஹா ஹம்சாவின் முன் குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 323 இன் கீழ் தானாக முன்வந்து காயப்படுத்தியதற்காக குற்றம் சாட்டப்பட்டார். இது அதே குறியீட்டின் பிரிவு 326A உடன் வாசிக்கப்பட்டது. இந்த குற்றச்சாட்டிற்கு அதிகபட்சமாக ஒரு வருட சிறைத்தண்டனை மற்றும் RM2,000 வரை அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும். ஆனால் பிரிவு 326A தண்டனைகளை இரட்டிப்பாக்குகிறது.

குழந்தை துஷ்பிரயோக வழக்கில் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் மற்றும் சாட்சிகளின் பாதுகாப்பை பாதிக்கலாம் என்ற அச்சத்தின் காரணமாக ஜாமீன் வழங்க மறுத்துவிட்டது. இருப்பினும், பைசலின் வழக்கறிஞர் எம்.டி யூசுப் எம்.டி. இட்ரிஸ், தனது வாடிக்கையாளர் சந்தைப் பணியாளராக ரிங்கிட் 1,200 மட்டுமே சம்பாதித்ததால், நீரிழிவு, உயர் இரத்த அழுத்தம் மற்றும் ஆஸ்துமா ஆகியவற்றால் பாதிக்கப்பட்டிருந்ததால் குறைந்த ஜாமீன் கேட்டார்.

நோர்சல்ஹா ஒரு நபர் உத்தரவாதம் மற்றும் 60,000 வெள்ளி ஜாமீன் வழங்கினார். ஒரு மாதத்திற்கு இரண்டு முறை அருகிலுள்ள காவல் நிலையத்திற்கு வருமாறு உத்தரவிட்டார் மற்றும் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் இருக்கும் அதே வீட்டில் அவரைத் தங்க வேண்டாம் என்று எச்சரித்தார். மேலும் அவரது பாஸ்போர்ட்டை பறிமுதல் செய்ய உத்தரவிட்டதுடன், அவரது குடும்ப உறுப்பினர்கள் மற்றும் கூட்டாளிகள் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் மற்றும் சாட்சிகளை தொடர்பு கொள்ள வேண்டாம் என்று கேட்டுக் கொண்டார்.

மஸ்தி, இதற்கிடையில், RM3,000 ஜாமீன் வழங்கினார்.  ரயிஸ் இம்ரான் ஹமீத், முஹம்மது ஷாஹ்ரெசல் முகமட் ஷுக்ரி மற்றும் சைரா அகிலா கலீல் ஆகியோர் வழக்குத் தொடர்ந்தனர். குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களுக்காக முகமது அஸ்ரி அப்துல் ஹமீதும் ஆஜரானார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here