அசாம் PSC subpoenaக்கு இணங்கவில்லை என்றால் சிறைத்தண்டனையை சந்திக்க நேரலாம் என்கிறார் லிம் கிட் சியாங்

இஸ்கந்தர் புத்ரி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்  லிம் கிட் சியாங், எம்ஏசிசி தலைமை ஆணையர் அசாம் பாக்கி, பிரதமர் துறையின் கீழ் உள்ள ஏஜென்சிகள் மீதான நாடாளுமன்றத் தேர்வுக் குழுவை (பிஎஸ்சி) புறக்கணித்தால், அவமதிப்புக்கு ஆளாக நேரிடும் என்று எச்சரித்துள்ளார். அசாமின் சர்ச்சைக்குரிய பங்கு உரிமை தொடர்பாக அடுத்த புதன்கிழமை குழு முன் ஆஜராகுமாறு பிஎஸ்சி சம்மன் அனுப்பிய பின்னர் இது நடந்தது.

பங்குகள் பரிவர்த்தனை குற்றச்சாட்டுகளில் இருந்து தன்னை குற்றமற்றவர் என்று நிரூபிக்க ஜனவரி 19 ஆம் தேதி பிரதமர் துறையின் கீழ் உள்ள ஏஜென்சிகள் மீதான பிஎஸ்சி முன் ஆஜராகுமாறு கேட்டுக் கொண்டுள்ளது. அவர் நாடாளுமன்ற subpoena மீறினால், நாடாளுமன்றத்தை அவமதித்ததற்காக அசாம் சிறையில் அடைக்கப்படலாம் என்று லிம் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

சம்மன் அனுப்பப்படுவதற்கு முன்பு, எம்ஏசிசியின் ஆலோசனைக் குழுவுக்கு மட்டுமே தான் பதிலளிக்க வேண்டும் என்று அசாம் கூறியிருந்தார். எம்ஏசிசி தலைமை ஆணையராக நேர்மையாகவும், நேர்மையாகவும் இருக்க, நாடாளுமன்றத்திற்கும் மலேசிய மக்களுக்கும் அதிக பொறுப்பு இருக்கும் போது, ​​எம்ஏசிசி ஊழல் எதிர்ப்பு ஆலோசனை வாரியத்திற்கு (ஏசிஏபி) தான் பொறுப்பு என்று அசாம் கூறியது மிகப் பெரிய தவறு என்று லிம் கூறினார்.

அசாம் PSCயை மீறினால், நாடாளுமன்ற அவமதிப்புக்காக அவரைத் தண்டிக்க முடியும் என்பது 1952 ஆம் ஆண்டு நாடாளுமன்றத்தின் வீடுகள் (சலுகைகள் மற்றும் அதிகாரங்கள்) சட்டம் மிகவும் தெளிவாக உள்ளது என்றும் அவர் கூறினார்.

பங்குகள் வாங்கிய குற்றச்சாட்டுகளில் இருந்து தன்னைத் தானே விடுவிக்க வரும் புதன்கிழமை ஆஜராகுமாறு பிரதமர் துறையின் subpoena  கீழ் உள்ள ஏஜென்சிகள் மீதான பி.எஸ்.சியை அவர் மீறினால், அவரை நாடாளுமன்ற அவமதிப்புக்காக தண்டிக்க நாடாளுமன்றத்தின் அதிகாரங்களை அசாம் சோதிக்கக்கூடாது என்று கூறினார்.

விசாரணைக்கு தலைமை தாங்குவது யார்?

விசாரணை நடந்து வருவதாக பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் அறிவித்ததை அடுத்து, எம்ஏசிசியில் அசாம் மீதான விசாரணைகளுக்கு யார் தலைமை தாங்குகிறார்கள் என்றும் லிம் கேள்வி எழுப்பினார்.

ஏப்ரல் 30, 2015 அன்று Gets Global Berhad (முன்பு KBES பெர்ஹாட்) 1,930,000 பங்குகளை வைத்திருந்ததன் மூலம் அசாம் கவனத்தை ஈர்த்தார்,.அந்த நேரத்தில் சுமார் RM772,000 மதிப்புடையது. Gets Global Berhad  அவரது பங்கு மார்ச் 31, 2016 நிலவரப்படி 1,029,500 ஆகக் குறைந்தது, அந்த நேரத்தில் அதன் மதிப்பு சுமார் RM340,000. அவர் மார்ச் 2016 இல் Excel Force MSC Berhadனின் 2,156,000 பங்குகளை  வைத்திருந்தார்.

2015 மற்றும் 2016 ஆம் ஆண்டுகளில் பங்கு உரிமையானது ஒரு பொது ஊழியராக அவரது வருமானத்திற்கு ஏற்றதா என்ற கேள்வியை எழுப்பியிருந்தது. ஜனவரி 5 அன்று ஒரு சிறப்பு செய்தியாளர் கூட்டத்தில், பங்குகளின் உரிமையை அசாம் மறுக்கவில்லை. ஆனால் அவை அவரது இளைய சகோதரரால் தனது பெயரில் வாங்கப்பட்டதாகக் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here