வெள்ளத்தின் போது கோவில்களை சுத்தம் செய்த முஸ்லிம்களை கண்டித்த சமய போதகரிடம் போலீசார் விசாரணை

சமீபத்திய வெள்ளத்திற்குப் பிறகு மற்ற வழிபாட்டுத் தலங்களை சுத்தம் செய்த முஸ்லிம்களைக் கண்டித்த சமய போதகரை காவல்துறை விசாரிக்கும். இந்த விவகாரம் தொடர்பாக ஒரு தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனம் அளித்த அறிக்கையை செந்துல் மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர் பெஹ் எங் லாய் உறுதிப்படுத்தினார்.ஷா ஆலம் போலீஸ் இப்போது புகாரை விசாரிப்பதாக அவர் கூறினார்.

எந்தவொரு நபரின் சமய உணர்வுகளையும், இணைய துஷ்பிரயோகத்தையும் புண்படுத்தியதற்கான புகார் குறித்து விசாரிக்கப்படும் என்று பெஹ் எஃப்எம்டியிடம் கூறினார். குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 298 மற்றும் தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டம் 1998 இன் பிரிவு 233 இன் கீழ் வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டது.

முன்னதாக, சிறுபான்மை மதங்களுக்கு எதிராக இட்ரிஸ் சுலைமான் கருத்து தெரிவித்ததாக குளோபல் மனித உரிமைகள் அறக்கட்டளை (ஜிஎச்ஆர்எஃப்) புகார் அளித்தது. வெள்ள நிவாரணப் பணிகளின் போது கூட முஸ்லிம்கள் மற்ற வழிபாட்டுத் தலங்களை சுத்தம் செய்ய தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளதாக இட்ரிஸ் கூறியிருந்தார்.

இதுபோன்ற செயலைச் செய்வது சூதாட்டக் கடைகளையும் டிஸ்கோத்தேக்களையும் சுத்தம் செய்வதற்கு ஒப்பானது என்றும் கூறிய அவர், கோயில்கள் பிசாசின் வீடுகள் என்றும் கூறியதாக தி வைப்ஸ் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

இட்ரிஸ் இந்த வீடியோவை “Ilmu Salaf Dot Com” என்ற தலைப்பில் தனது பேஸ்புக் குழுவில் பதிவேற்றியதாக கூறப்படுகிறது. GHRF chief S Shashi Kumar, இட்ரிஸின் கருத்துக்கு எதிராக இதுவரை நாடு முழுவதும் 100க்கும் மேற்பட்ட போலீஸ் புகார்கள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன என்றார். சிறுபான்மை மதங்கள் இழிவுபடுத்தப்படாமல் பாதுகாக்கப்பட வேண்டும் எனவும் இன நல்லிணக்கச் சட்டங்கள் இயற்றப்பட வேண்டும் எனவும் அவர் வலியுறுத்தியுள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here