பிலிப்பைன்சில் 5.3 ரிக்டர் அளவிலான நிலநடுக்கம்

தெற்கு பிலிப்பைன்ஸில் உள்ள தாவோ ஓரியண்டல் மாகாணத்தில் ஞாயிற்றுக்கிழமை பிற்பகல் 5.3 ரிக்டர் அளவிலான நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டதாக சின்ஹுவா தெரிவித்துள்ளது. பிலிப்பைன்ஸ் இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் வோல்கானாலஜி மற்றும் சீஸ்மோலாஜி படி, நிலநடுக்கம் மதியம் 2:23 மணிக்கு ஏற்பட்டது.

உள்ளூர் நேரப்படி மனாய் நகருக்கு தென்கிழக்கே 98 கிலோமீட்டர் தொலைவில் 19 கிலோமீட்டர் ஆழத்தில் தாக்கியது. டெக்டோனிக் நிலநடுக்கம் பின் அதிர்வுகளைத் தூண்டும் ஆனால் சேதத்தை ஏற்படுத்தாது என்று நிறுவனம் கூறியது.

இப்பகுதியில் சனிக்கிழமை 6.1 மற்றும் 5.4 ரிக்டர் அளவிலான நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டது. சேதங்கள் எதுவும் ஏற்படவில்லை.  எரிமலைகள் மற்றும் அடிக்கடி நிலநடுக்கங்கள் கொண்ட பசிபிக் நெருப்பு வளையத்தில் அதன் இருப்பிடம் காரணமாக பிலிப்பைன்ஸ் அடிக்கடி நில அதிர்வு எதிர்கொள்கின்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here