ஜனவரி 1 முதல் பள்ளிகள் சம்பந்தப்பட்ட107 கோவிட்-19 கொத்துகள் (கிளஸ்டர்கள்) கண்டறியப்பட்டுள்ளன

ஜனவரி 1ஆம் தேதி தொடங்கி பள்ளி சம்பந்தப்பட்ட பல்வேறு 107 கோவிட்-19 கிளஸ்டர்களை (கொத்துகள்) சுகாதார அமைச்சகம் கண்டறிந்துள்ளது என்று சுகாதார தலைமை இயக்குநர் டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா இன்று தெரிவித்தார். ஒரு அறிக்கையில், ஜனவரி 1 முதல் ஜனவரி 25 வரை கொத்துகள்  4,633 தொற்றுகள் சம்பந்தப்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார்.

ஆண்டின் முதல் வாரத்தில் மூன்று பள்ளி சம்பந்தப்பட்ட 3 கொத்துகள் மட்டுமே காணப்பட்ட நிலையில், அடுத்த வாரத்தில் 15 பள்ளி சம்பந்தப்பட்ட கொத்துகள் காணப்பட்டன. மூன்றாவது வாரத்தில் 62 கண்டறியப்பட்டபோது 313% உயர்வு இருந்தது. நடப்பு வாரத்தில் மட்டும், 26 புதிய கிளஸ்டர்கள் பள்ளி சம்பந்தப்பட்ட உள்ளடக்கியதாக கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

கல்வி அமைச்சகத்தின் கீழ் உள்ள பள்ளிகளில் 56 (மொத்தத்தில் 52.3%) அதிக எண்ணிக்கையிலான கிளஸ்டர்களை உருவாக்குகின்றன. அதைத் தொடர்ந்து மற்ற கல்வி பிரிவுகள் (24.3%), உயர்கல்வி நிறுவனங்கள் (20.6%) மற்றும் அமைச்சகத்தில் பதிவுசெய்யப்பட்ட தனியார் கல்வி நிறுவனங்கள் ( 2.8%) என்று நூர் ஹிஷாம் கூறினார்.

பதிவான 4,633 வழக்குகளில், 4,092 நோயாளிகள் முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்டுள்ளனர். 112 பேர் பூஸ்டர் டோஸ்களைப் பெற்றுள்ளனர். பெரும்பாலான வழக்குகள் லேசான அறிகுறிகளைக் கொண்டிருந்தன. 3 மற்றும் 4 வகைகளில் 12 தொற்றுகள் மட்டுமே உள்ளன. அனைத்து 12 வழக்குகளும் நிலையான நிலையில் உள்ளன மற்றும் சுகாதார வசதிகளில் சிகிச்சை அளிக்கப்படுகின்றன  என்று அவர் கூறினார்.

வகுப்புகள் மற்றும் தங்குமிடங்களில் கோவிட் -19 SOP களுக்கு இணங்காததால் கிளஸ்டர்கள் மற்றும் நோய்த்தொற்றுகள் அனைத்தும் ஏற்பட்டதாக மாவட்ட சுகாதார அலுவலகங்களின் முதற்கட்ட ஆய்வுகள் கண்டறியப்பட்டுள்ளன என்று அவர் கூறினார். அறிகுறி உள்ள நபர்கள் ஏற்கனவே பல நாட்கள் வகுப்புகளுக்குச் சென்றபின் தாமதமாக கண்டறியப்பட்டதால் இது ஏற்பட்டது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

நூர் ஹிஷாமின் கூற்றுப்படி, பள்ளிகளில் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட சில மாணவர்கள் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட நடைமுறைகளுக்கு இணங்கவில்லை. அதே நேரத்தில் பொதுவான பகுதிகளில் திருப்தியற்ற கிருமி நீக்கம் மற்றும் வகுப்புகள் மற்றும் தங்குமிடங்களில் மோசமான காற்றோட்டம் இருந்தது.

SOP கள் நெருக்கமாகப் பின்பற்றப்பட வேண்டும் என்று வலியுறுத்துவதைத் தவிர, மாணவர்கள் லேசான கோவிட்-19 அறிகுறிகளை அனுபவித்தால், மாணவர்கள் உடனடியாக தங்கள் ஆசிரியர்கள், வார்டன்கள் அல்லது மாணவர் பிரதிநிதிகளிடம் தெரிவிக்குமாறு அவர் பரிந்துரைத்தார். மாணவர்களால் வீட்டில் நடத்தப்படும் சுய-பரிசோதனைகள் அவர்களின் பெற்றோர் அல்லது பராமரிப்பாளர்களால் வழிநடத்தப்பட்டு அது பள்ளிக்குத் தெரிவிக்கப்பட வேண்டும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here