கல்விக் குழுக்கள் கோவிட்-19 தொற்று அதிகரிப்பதற்கு காரணமாக இருக்கிறது

கல்வி நிறுவனங்களுடன் இணைக்கப்பட்ட கிளஸ்டர்கள் (திரள்கள்) கிளந்தானில் கோவிட் -19 தொற்றுகளின் அதிகரிப்புக்கு பங்களிக்கின்றன. ஜனவரி 1 முதல் நேற்று வரை 26 கிளஸ்டர்கள் கண்டறியப்பட்டதாக மாநில சுகாதாரத் துறை தெரிவித்துள்ளது.

Kampung Gemang Lama Cluster involving students at the Mara Junior Science College (MRSM), Jeli and the Jalan Cherodok Cluster involving Sekolah Rendah Integrasi Teras Islam Tahfiz Al Khalifah in Machang ஆகிய இரண்டு கிளஸ்டர்கள் நேற்று அறிவிக்கப்பட்டதாக அதன் இயக்குனர் டத்தோ டாக்டர் ஜைனி ஹுசின் கூறினார்.

நேற்று நிலவரப்படி 800 க்கும் மேற்பட்ட மாணவர்கள் மற்றும் பள்ளி ஊழியர்கள் தொற்றினால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். அவர்கள் ஒன்று மற்றும் இரண்டு வகைகளில் உள்ளனர். அவர்கள் அனைவரும் இப்போது மருத்துவமனைகள், தனிமைப்படுத்தப்பட்ட மையங்கள் அல்லது வீட்டில் தனிமைப்படுத்தப்பட்டு சிகிச்சை பெற்று வருகின்றனர்.

அவர்களில் பெரும்பாலோர் பள்ளி தங்குமிடங்களில் நோய்த்தொற்றுக்கு ஆளாகிறார்கள். மேலும் தொற்று பரவுவதைத் தடுக்க நாங்கள் உடனடி நடவடிக்கை எடுத்துள்ளோம்  என்று அவர் பெர்னாமாவைத் தொடர்பு கொண்டபோது கூறினார்.

கோத்தா பாருவில் 10 கிளஸ்டர்களைக் கொண்ட கல்வி நிறுவனக் குழுக்கள் அதிகம் இருப்பதாகவும், அதைத் தொடர்ந்து குவா மூசாங், கோல க்ராய், பாசீர் பூத்தே (தலா மூன்று கிளஸ்டர்கள்), பாசீர் மாஸ் மற்றும் தும்பட் (தலா இரண்டு கிளஸ்டர்கள்),  ஜெலி, தனா மேரா, மச்சாங்கில் தலா ஒரு கிளஸ்டர் என்றும் டாக்டர் ஜைனி கூறினார்.

கல்வி நிறுவனக் குழுக்களைத் தவிர, மாநிலத்தில் கோவிட்-19 தொற்றுகளின் அதிகரிப்புக்கு மூன்று கிளஸ்டர் பிரிவுகளும் பங்களித்துள்ளன, அதாவது ஏழு கிளஸ்டர்களைப் பதிவுசெய்த பணியிட கிளஸ்டர், சமூகக் குழு (ஆறு) மற்றும் அதிக ஆபத்துள்ள குழு கிளஸ்டர் (ஒன்று). ஜனவரி 28 நிலவரப்படி மாநிலத்தில் மொத்தம் 40 கிளஸ்டர்கள் கண்டறியப்பட்டுள்ளன.

பிப்ரவரி 1 மற்றும் 2 ஆம் தேதிகளில் சீன புத்தாண்டு விடுமுறை நாட்களில் மாநிலங்களுக்கு இடையேயான இயக்கம் காரணமாக தொற்றுகளின் எண்ணிக்கை தொடர்ந்து அதிகரிக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார்.

கோவிட்-19 அறிகுறிகளை உணர்ந்தால், நிலையான செயல்பாட்டு நடைமுறைகளைத் தொடர்ந்து பின்பற்றவும், மக்கள் கூடும் இடத்தை தவிர்க்கவும், சுய-பரிசோதனை கிட் மூலம் பரிசோதனை செய்துகொள்ளவும் அல்லது வீட்டில் சுய தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்தவும் டாக்டர் ஜைனி பொதுமக்களுக்கு அறிவுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here