புதிய வாக்காளர்கள் ஜோகூரில் ‘game-changers’ இருப்பார்கள் என்கிறார் பிகேஆர் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்

புதிய வாக்காளர்களின் எண்ணிக்கையைக் காரணம் காட்டி, வரும் ஜோகூர் மாநிலத் தேர்தலில் யார் மகத்தான வெற்றியைப் பெறுவார்கள் என்பதை யாராலும் துல்லியமாக கணிக்க முடியாது என்று பிகேஆரின் ஹசான் அப்துல் கரீம் கூறுகிறார்.

ஒரு முகநூல் பதிவில், பாசீர் கூடாங் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர், Undi18 நடவடிக்கையின் கீழ் வாக்காளர்களை தானாகப் பதிவு செய்ததைத் தொடர்ந்து 18-21 வயதுடைய சுமார் 750,000 பேர் உட்பட சுமார் 2.57 மில்லியன் வாக்காளர்கள் வாக்களிக்கத் தகுதி பெற்றுள்ளனர். “அவர்கள் (புதிய வாக்காளர்கள்) விளையாட்டை மாற்றுபவர்களாக இருப்பார்கள்.

ஜோகூரில் அம்னோவும் பாரிசான் நேசனலும் மேலாதிக்க வெற்றியைப் பெறும் என்று அரசியல் ஆய்வாளர்களை மேற்கோள்காட்டி எப்ஃஎம்டி முன்பு கூறியது.

முந்தைய பொதுத் தேர்தல் முடிவுகளின் மதிப்பெண் பட்டியல்கள் காலாவதியாகிவிட்டன. இருப்பினும் அதை வழிகாட்டியாகப் பயன்படுத்தலாம் என்றும் ஹசான் சுட்டிக்காட்டினார்.

ஆனால், ஆயிரக்கணக்கான இளைஞர்கள் மற்றும் தானாகப் பதிவுசெய்யப்பட்ட வாக்காளர்கள் ஒவ்வொரு மாநிலத் தொகுதியிலும் ‘வெள்ளத்தில்’ இருக்கும்போது அவை பயனற்றவையாக இருக்கும்,” என்று அவர் கூறினார். மாநில சட்டசபை ஜனவரி 22ஆம் தேதி கலைக்கப்பட்டதைத் தொடர்ந்து தேர்தல் நடைபெறுகிறது.

56 இடங்களைக் கொண்ட சட்டமன்றத்தில், முன்னாள் பெர்சத்து சட்டமன்ற உறுப்பினர் ஒஸ்மான் சபியான் டிசம்பர் 21 அன்று இறந்ததைத் தொடர்ந்து, அப்போதைய ஆளும் BN-PN  கூட்டணி ஒரு இருக்கை பெரும்பான்மையுடன் எஞ்சியிருந்தது.

வேட்புமனு தாக்கல் மற்றும் வாக்குப்பதிவு தேதிகள் குறித்து முடிவு செய்ய தேர்தல் ஆணையம் பிப்ரவரி 9ஆம் தேதி கூடுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here