கூலிமில் கடந்த ஞாயிற்றுக்கிழமை 20,000 வெள்ளி மதிப்புள்ள தங்கச் சங்கிலியுடன் ஓடிய திருடன் கைது

கூலிம், பிப்ரவரி 3 :

கடந்த ஞாயிற்றுக்கிழமை, இங்குள்ள ஜாலான் துங்கு அபிதாவில் உள்ள ஒரு கடையில் RM20,000 மதிப்புள்ள தங்கச் சங்கிலியுடன் ஓடிய ஒரு நபர், கடந்த செவ்வாய்க்கிழமை பினாங்கில் உள்ள பெர்மாடாங் பாவ் நகரில் உள்ள ஒரு உணவகம் முன்பு போலீசாரால் கைது செய்யப்பட்டார்.

லோரி ஓட்டுநராக பணிபுரிந்த 44 வயது சந்தேக நபரை கைது செய்யும் நடவடிக்கை, கெடா கன்டிஜென்ட் போலீஸ் தலைமையகத்தின் குற்றப் புலனாய்வுத் துறையின் உதவியுடன் கூலிம் மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகத்தின் (IPD) போலீஸ் குழுவால் இரவு 9 மணியளவில் மேற்கொள்ளப்பட்டது.

கூலிம் மாவட்ட காவல்துறைத் தலைமைக் கண்காணிப்பாளர் சசாலீ ஆடாம் இதுபற்றிக் கூறுகையில், ஜனவரி 24 அன்று தாமான் செராய் வாங்கி 2, பாடாங் செராய் என்ற இடத்தில் உள்ள தங்கக் கடையில், RM25,000 மதிப்புள்ள 100 கிராம் எடையுள்ள இரண்டு வளையல்களை எடுத்துக்கொண்டு தப்பிச் சென்ற மற்றொரு வழக்கிலும் அந்த நபர் தொடர்புடையவர் என்பது கூடுதல் விசாரணையில் கண்டறியப்பட்டது.

இரண்டு சந்தர்ப்பங்களிலும், சந்தேக நபர் ஒரு வாடிக்கையாளரைப் போல மாறுவேடமிட்டு நகைகளை வாங்குவது போல் பாவனை செய்து, வளாகத்தின் உரிமையாளர் பொருளைக் கொடுத்த பிறகு தப்பிச் சென்றுவிட்டார்.

“மேலும் இரண்டு சந்தர்ப்பங்களிலும், சந்தேக நபர் கடைக்கு வெகு தொலைவில் நிறுத்தி வைக்கப்பட்டிருந்த மோட்டார் சைக்கிளை நோக்கி நகைகளுடன் தப்பிச் சென்று, தொடர்ந்து வேகமாகச் சென்றுள்ளார்.

எவ்வாறாயினும், சந்தேக நபரைக் கண்டறியும் நடவடிக்கையை மேற்கொண்ட போலீசார், தகவல்களின் விளைவாக அவரது அடையாளம் மற்றும் இருப்பிடத்தை அடையாளம் காண முடிந்தது,” என்று அவர் இன்று ஒரு ஊடக அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

அதனைத் தொடர்ந்து கடந்த திங்கட்கிழமை குடியிருப்பு பகுதியில் உள்ள சந்தேக நபரின் வீட்டை போலீசார் சோதனையிட்டபோதும், போலீசார் தேடப்படுவதை அறிந்த அவர் தப்பியோடி பேராக், ஈப்போவில் உள்ள ஹோட்டலில் தலைமறைவாகியுள்ளார்.

“இந்தச் சோதனையின் போது, ​​இரண்டு சம்பவங்களிலும் சந்தேக நபர் பயன்படுத்திய மோட்டார் சைக்கிளை போலீசார் பறிமுதல் செய்தனர். மேலும் விசாரணையின் விளைவாக, சந்தேக நபர் இறுதியாக பெர்மாடாங் பாவில் இருந்தது கண்டுபிடிக்கப்பட்டு, பின்னர் கைது செய்யப்பட்டார்.

“திருமணமான சந்தேக நபருக்கு முந்தைய குற்றவியல் பதிவுகள் எதுவும் இல்லை என்பது பரிசோதனையின் முடிவுகளில் கண்டறியப்பட்டது, மேலும் சிறுநீர் பரிசோதனையில் அவர் போதைப்பொருள் தாக்கம் எதுவும் இல்லாதவர் என்பதும் கண்டறியப்பட்டது,” என்று அவர் கூறினார்.

சந்தேக நபர் இந்த செயலை தனியாக செய்ததை ஒப்புக்கொண்டதாகவும், கிள்ளான் லாமா, பண்டார் புக்கிட் மெர்தாஜாம் மற்றும் செபெராங் ஜெயாவைச் சுற்றியுள்ள அடகுக் கடைகளில் RM39,000 பெற்றுக்கொண்டு, சம்பந்தப்பட்ட அனைத்து நகைகளையும் அடகு வைத்ததாகவும் சசாலீ கூறினார்.

“இதுவரை, சம்பவத்தின் போது அவர் பயன்படுத்திய ஆடைகள் மற்றும் மொபைல் ஃபோனை நாங்கள் பறிமுதல் செய்துள்ளோம், மேலும் சந்தேக நபர் தெரிவித்த அனைத்து வளாகங்களிலும் அவர் அடகுக்கடையில் வைத்துள்ள அனைத்து நகைகளையும் மீட்டெடுப்போம்.

குற்றவியல் சட்டத்தின் 380 வது பிரிவின் படி விசாரணையில் உதவ சந்தேக நபர் 4 நாட்களுக்கு விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளார்,” என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here