அரசாங்கத்திடம் பொய்யான தகவல் வழங்கியதாக முன்னாள் கல்லூரி இயக்குநர் கைது

கோட்டா கினபாலுவில் முழுமையடையாத மூன்று கேள்விக்குரிய “பாடப்பிரிவுகளை” வழங்குவதற்கு அரசாங்க நிறுவனம் ஒரு பொய்யான உரிமைகோரலின் குற்றச்சாட்டுகள் தொடர்பாக முன்னாள் தனியார் கல்லூரி இயக்குனர் லஞ்ச ஒழிப்பு அதிகாரிகளால் கைது செய்யப்பட்டார்.

மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்ஏசிசி) சபா தனது 40 வயதில் தவறான உரிமைகோரல்களைக் கூறியதற்காக அவரைக் கைது செய்தது.

சந்தேக நபர் கோத்தா கினபாலுவில் உள்ள ஒரு தனியார் கல்லூரியின் முன்னாள் இயக்குனர் என்றும், இன்று (பிப்ரவரி 7) காலை 10 மணியளவில் கோத்தா கினபாலு எம்ஏசிசி அலுவலகத்தில் வாக்குமூலம் அளிக்க வந்தபோது தடுத்து வைக்கப்பட்டதாகவும் ஆதாரங்கள் தெரிவிக்கின்றன.

சந்தேக நபர் 2018 இல் கோத்த கினாபாலுவில் உள்ள ஒரு அரசாங்க நிறுவனத்தில் மூன்று தனித்தனி கோரிக்கைகளை உள்ளடக்கிய RM300,000 க்கும் அதிகமான தவறான உரிமைகோரலை சமர்ப்பித்ததாக நம்பப்படுகிறது.

அந்தக் கோரிக்கை கல்லூரியில் செயல்படுத்தப்பட்ட மூன்று திட்டங்களை உள்ளடக்கியது. அங்கு அவர் வருகை மற்றும் மாணவர் கொடுப்பனவுகளுக்கான முழு உரிமைகோரலையும் செய்தார். பாடநெறிகளுக்குச் செல்லாத மாணவர்கள் மற்றும் முடிக்கப்படாத பாடநெறிகளுக்கு உரிமைகோரல்கள் செய்யப்பட்டதாக அறியப்படுகிறது.

சபா எம்ஏசிசி இயக்குநர் டத்தோ எஸ். கருணாநிதியை தொடர்பு கொண்டபோது கைது செய்யப்பட்டதை உறுதிசெய்ததுடன், எம்ஏசிசி சட்டத்தின் 18வது பிரிவின் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்பட்டு வருவதாகக் கூறினார்.

சந்தேகநபருக்கு எதிராக விளக்கமறியலில் வைக்கும் விண்ணப்பம் ஏதும் இல்லை எனவும், வாக்குமூலம் பெற்று அன்றைய தினமே விடுவிக்கப்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார்.

சந்தேக நபருக்கு 5,000 ரிங்கிட் பிணையில் எம்ஏசிசி பிணை வழங்கப்பட்டுள்ளது என்று அவர் கூறினார். சந்தேக நபர் மீது ஊழல் தொடர்பான கோத்த கினாபாலு சிறப்பு அமர்வு நீதிமன்றத்தில் பின்னர் குறிப்பிடப்படும் தேதியில் குற்றம் சாட்டப்படும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here