பதின்ம வயதினரின் கர்ப்பம் மீதான களங்கத்தை அகற்ற SIS அழைப்பு விடுக்கிறது

கர்ப்பிணியாக இருக்கும் பதின்ம வயதினருக்கான அணுகுமுறைகள் குறைவாக இருந்தால், சமீபத்தில் கெமாமனில் புதிதாகப் பிறந்த குழந்தை கத்தியால் குத்தப்பட்டு இறந்திருக்க வாய்ப்பில்லை என்று ஒரு பெண்கள் உரிமைகள் குழு சுட்டிக்காட்டியுள்ளது.

டீன் ஏஜ் கர்ப்பத்தில் ஏற்பட்ட அவமானத்தின் களங்கம், இளம் தாய் தன் குழந்தையைக் கொல்ல காரணமாக இருக்கலாம் என்று Sisters in Islam (SIS)  தகவல் தொடர்பு அதிகாரி அலெசா ஓத்மான் கூறினார்.

மலேசிய சமூகம் பொதுவாக கர்ப்பிணிப் பதின்ம வயதினரை பொறுப்பற்றவர்களாகவும், பொறுப்பற்றவர்களாகவும், திறமையற்ற பெற்றோரால் வளர்க்கப்பட்டவர்களாகவும் கருதுவதாக அவர் கூறினார். அந்த களங்கத்தை அகற்றும்படி அவள் அழைப்பு விடுத்தாள்.

பொதுவாக, எங்கள் சமூகம் தண்டனைக்குரியது மற்றும் தீர்ப்பளிக்கக்கூடியது. டீன் ஏஜ் தாய்மார்கள் தனியாக உணர்கிறார்கள் மற்றும் ஆதரவைப் பெற பயப்படுவார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

திருமணத்திற்கு முந்தைய உடலுறவின் விளைவாக கர்ப்பமாக இருக்கும் பதின்ம வயதினர்கள் பொதுவாக திருமணம் செய்து கொள்கின்றனர். ஏனெனில் அவர்களுக்கு கல்வியில் எதிர்காலம் இல்லை அல்லது சமூகத்திற்கு இனி பங்களிக்க முடியாது என்று கருதப்படுகிறது.

கற்பழிப்பு பாதிக்கப்பட்டவர்கள் கருவுற்றிருக்கும் சமூகத்தால் புறக்கணிக்கப்படுகிறார்கள். 15 வயதுடைய  சிறுமி (தாய்) கற்பழிக்கப்பட்டதாகக் கூறப்படுகிறது. குற்றவாளியை அடையாளம் கண்டுவிட்டதாக போலீசார் தெரிவித்துள்ளனர். போலீஸ் விசாரணையை எளிதாக்கும் வகையில் சிறுமி ஏழு நாட்கள் காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளார்.

பள்ளி பாடத்திட்டத்தில் விரிவான பாலியல் கல்வியை இணைக்க அலெசா அழைப்பு விடுத்தார். இளைஞர்கள் தங்கள் பாலியல் ஆரோக்கியம் மற்றும் அவர்கள் பாலியல் ரீதியாக சுறுசுறுப்பாக இருந்தால் கருத்தடை தேர்வு பற்றி நன்கு அறிந்திருக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். “அவர்களை அவமானப்படுத்துவதற்குப் பதிலாக நாங்கள் ஆதரவை வழங்க வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here