மலாக்காவில் 7,000 க்கும் மேற்பட்ட கோவிட்-19 தொற்றுகள் 12 வயதுக்குட்பட்ட குழந்தைகளுடன் தொடர்புடையவை

மலாக்கா மாநிலத்தில் 12 வயதுக்குட்பட்ட குழந்தைகளை உள்ளடக்கிய 7,000 க்கும் மேற்பட்ட கோவிட்-19 தொற்றுகள் உள்ளன என்று மாநில சுகாதாரம் மற்றும் போதைப்பொருள் எதிர்ப்புக் குழுவின் தலைவர் டாக்டர் முகமது அக்மல் சலே கூறுகிறார்.

11,755 தொற்றுகளில், மொத்தம் 7,738 தொற்றுகள் அல்லது 13.9% கல்விக் குழுக்களின் கீழ் 12 வயதுக்குட்பட்ட குழந்தைகளுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளன. இந்த எண்ணிக்கை தேசிய தொற்று விகிதமான 9.9% ஐ விட அதிகமாக உள்ளது.

புதன்கிழமை (பிப்ரவரி 9) நிலவரப்படி மாநிலத்தில் உள்ள குழந்தைகளைப் பாதிக்கும் கோவிட்-19 நோய்த்தொற்றுகளின் எண்ணிக்கை சமூகம் மற்றும் பணியிடக் குழுக்களுக்குப் பிறகு இரண்டாவது மிக உயர்ந்ததாகும் என்று அவர் வியாழக்கிழமை (பிப்ரவரி 10) மெர்லிமாவில் உள்ள தடுப்பூசி மையத்தைப் பார்வையிட்ட பிறகு கூறினார்.

கிளஸ்டரின் ஒரு பகுதியாக வகைப்படுத்தப்படாத சில பள்ளிகளில் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட பல நிகழ்வுகளைத் தவிர பள்ளிகள் மீண்டும் திறக்கப்பட்ட பின்னர் கல்விக் குழுக்கள் அதிகரித்ததாக டாக்டர் முஹமட் அக்மல் கூறினார்.

ஒன்று முதல் மூன்று வயது வரையிலான குழந்தைகளிடையே 3,297 தொற்றுகள் உள்ளன. ஒரு மாதம் முதல் ஒரு வயது வரையிலான குழந்தைகளிடையே 647 தொற்றுகள் மற்றும் ஒரு மாதத்திற்கு கீழ் உள்ள 73 குழந்தைகள், 12 வயதுடைய பதின்ம வயதினரை உள்ளடக்கிய நான்கு இறப்புகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன என்று அவர் கூறினார்.

தீவிர சிகிச்சை பிரிவில் சேர்க்கும் விகிதம் இன்னும் குறைவாகவே இருக்கும் அதே வேளையில், மாநிலத்தில் உள்ள மருத்துவமனைகளில் குழந்தைகளுக்கு சிகிச்சை அளிக்கும் திறன் உள்ளது என்றும் அவர் கூறினார். முன்னதாக, டாக்டர் முஹம்மத் அக்மல் மற்றும் அவரது மனைவி டாக்டர் ஃபாடின் நாதிரா இட்ரஸ் ஆகியோர், ஆட்டிஸத்தால் பாதிக்கப்பட்ட அவர்களது மூத்த மகன் முஹம்மது ஜியாத் ஆகியோருக்கு  தடுப்பூசி போட்டதை நேரில் பார்த்தனர். குழந்தைகளுக்கான தடுப்பூசி பாதுகாப்பானது என்று எனது நம்பிக்கையை வெளிப்படுத்த விரும்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here