எழுத்தாளர், நடிகர் ஜித் முராத் காலமானார்

விருது பெற்ற நடிகர்-இயக்குனர்-எழுத்தாளர் ஜித் முராத் இன்று அதிகாலை காலமானதாக தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன. ஆங்கில நாளிதழான தி ஸ்டார், ஜித்தின் மரணச் செய்தியை உறுதிப்படுத்தியதாக நாடக அனுபவமிக்க ஜோ குகதாஸை மேற்கோள் காட்டியது. பத்திரிகை நேரத்தில் இறப்புக்கான காரணம் இன்னும் கண்டறியப்படவில்லை. ஜித்தின் உண்மையான பெயர் அஜீஸ் மிர்சான்.

முன்னாள் தலைமை கல்வி இயக்குநர்  மறைந்த முராத் முகமதுவின் மகன் ஜித், 1987 இல் திரைப்படம், தொலைக்காட்சி மற்றும் நாடகத்துறையில் தனது வாழ்க்கையைத் தொடங்கினார்.  கோலாலம்பூரில் பிறந்த ஜித், திரைப்பட தயாரிப்பாளரும் நடிகருமான நா முராத்தின் மூத்த சகோதரரும் ஆவார்.

பெரிய திரையில், ஜித் 1990 ஆம் ஆண்டு வெற்றியடைந்த ‘Mat Gelap’ இல் அறிமுகமானார் – லைவ்-ஆக்சன் மற்றும் அனிமேஷன் கதாபாத்திரங்களை இணைத்த முதல் மலேசியத் திரைப்படம் – அவரது கடைசி திரைப்படம் 2015 இல் மறைந்த யாஸ்மின் அகமதுவின் டேலன்டைமில் ஏஞ்சலாக இருந்தது.

மேடையில், அவரது விருது பெற்ற தயாரிப்புகளில் “Spilt Gravy On Rice” (1995), “The Storyteller” (1996), and “Gold Rain” and Hailstones” (2002). மலேசியாவிற்கு அப்பால், Boh Cameronian Art Awards பரிந்துரைகள் மற்றும் விருதுகள் உட்பட பிராந்தியத்தில் ஒரு சிறந்த எழுத்தாளராக ஜித் பாராட்டுகளைப் பெற்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here