ஆவணமற்ற 22 இந்தோனேசிய குடியேறிகள் கைது

ஆவணங்கள் இல்லாத இருபத்தி இரண்டு இந்தோனேசிய குடியேறிகள் நேற்று கோல சிலாங்கூர் அருகே சுங்கை பூலோ கடல் பகுதியில் கடல்சார் போலீசாரால் கைது செய்யப்பட்டனர்.  காலை 6.30 மணியளவில் மரைன் போலீசாரிடம் இருந்து தப்பிச் செல்லும் போது அவர்கள் பயணித்த படகு கரை ஒதுங்கிய போது அவர்கள் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர்.

கடல் வழி மூலம் புலம்பெயர்ந்தோர் கடத்தல் நடவடிக்கைகளைத் தடுக்க மேற்கொள்ளப்பட்ட நடவடிக்கையின் போது கைது செய்யப்பட்டவர்கள் கைது செய்யப்பட்டதாக பிராந்திய 1 மரைன் போலீஸ் கமாண்டர் ஷம்சோல் காசிம் கூறினார். புலம்பெயர்ந்தோர் எவரிடமும் ஆய்வு செய்யப்பட்டபோது சரியான ஆவணங்கள் இல்லை என்றும் கூறினார்.

முந்தைய தகவல்களின் அடிப்படையில், புலம்பெயர்ந்தோர் ஒவ்வொருவரும் இந்தோனேசியாவில் உள்ள ஒரு முகவருக்கு RM1,200 முதல் RM1,500 வரை மலேசியாவிற்கு அழைத்துச் செல்லப்பட்டுள்ளனர் என்று ஷம்சோல் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

ஆட்கடத்தல் மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோர் கடத்தல் தடுப்புச் சட்டம் 2007 மற்றும் குடிநுழைவுத் துறை சட்டம் 1959/63 ஆகியவற்றின் கீழ் மேலதிக விசாரணைகளுக்காக படகு ஓட்டுநர் மற்றும் பணியாளர்கள் மாவட்ட குற்றப் புலனாய்வுத் துறையினரிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here