பூஸ்டர் தடுப்பூசி போட்டு கொண்ட இளைஞர் மரணமா? உண்மையில்லை என்கிறது சபா சுகாதார அமைச்சு

கோத்த கினபாலு மாநிலத்தில் COVID-19 பூஸ்டர் டோஸ் போட்டுக் கொண்டதால் ஒரு இளைஞர் இறந்துவிட்டதாகக் கூறும் வைரலான Whatsapp செய்தி உண்மையல்ல என்று சபா சுகாதார இயக்குனர் டத்தோ டாக்டர் ரோஸ் நானி முடின் கூறுகிறார். சபா சுகாதாரத் துறை விசாரணை நடத்தியதாகவும், அந்த வைரல் செய்தி தவறானது என்பதைக் கண்டுபிடித்ததாகவும் அவர் கூறினார்.

அவரது கூற்றுப்படி, டீனேஜரின் தாயும் துவாரன் மருத்துவமனையும் நோயாளி ஒருபோதும் பூஸ்டர் டோஸ் எடுக்கவில்லை என்பதை உறுதிப்படுத்தினர். நோயாளி பிப்ரவரி 12 அன்று இறந்தார். இறப்புக்கான உண்மையான காரணம் நுரையீரல் தொற்று மற்றும் பிறவி இதய குறைபாடு ஆகும். கோவிட்-19 பூஸ்டர் டோஸ் காரணமாக நோயாளி இறக்கவில்லை.

நோயாளியின் குடும்ப உறுப்பினர்களுக்கு நிலைமை குறித்து தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது மற்றும் அவர்கள் விளக்கத்தை ஏற்றுக்கொண்டனர் என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். கடந்த ஆண்டு ஜூலை 31 மற்றும் ஆகஸ்ட் 21 ஆகிய தேதிகளில் நோயாளி முதல் மற்றும் இரண்டாவது கோவிட்-19 தடுப்பூசி அளவைப் பெற்றுள்ளார் என்பதையும் JKNS விசாரணைகள் காட்டுகின்றன என்றும் டாக்டர் ரோஸ் நானி கூறினார்.

இதைத் தொடர்ந்து, ஞாயிற்றுக்கிழமை (பிப்ரவரி 13) நோயாளியின் தாயால் கோவிட்-19 பூஸ்டர் டோஸ் போட்டு  கொண்டதால் தனது டீனேஜ் மகன் இறந்துவிட்டதாக மறுத்து, அவரது குடும்ப உறுப்பினர்கள் யாரும் போலி செய்தியை பரப்பவில்லை என்று போலீஸ் புகார் அளித்ததாக டாக்டர் ரோஸ் நானி கூறினார்.

வாட்ஸ்அப் பயன்பாட்டில் நோயாளியின் போலி செய்தி மற்றும் புகைப்படத்தை பரப்பியதற்கு பொறுப்பானவர்கள் மீது மேலும் நடவடிக்கை எடுக்க துவரன் மருத்துவமனையும் காவல்துறை அறிக்கையை பதிவு செய்துள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், எந்தவொரு சமூக ஊடக தளத்திலும் பொய்யான செய்திகளைப் பரப்ப வேண்டாம் என்று டாக்டர் ரோஸ் நானி பொதுமக்களை கேட்டுக்கொண்டார். ஏனெனில் இது குழப்பத்தை ஏற்படுத்தும் மற்றும் நோயாளிகள் அல்லது அவர்களின் குடும்ப உறுப்பினர்களின் தனியுரிமை பாதிக்கப்படும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here