எல்லைகளை மீண்டும் திறப்பதற்கான தெளிவான கால அட்டவணையை வெளியிடுங்கள்

கடந்த வாரம் ஒருங்கிணைக்கப்படாத அறிவிப்புகள் வெளியிடப்பட்ட பின்னர், நாட்டின் எல்லைகளை பாதுகாப்பாக மீண்டும் திறக்க தெளிவான கால அட்டவணையை அமைக்குமாறு இரண்டு எதிர்க்கட்சி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தியுள்ளனர்.

பாங்கி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் ஓங் கியான் மிங் மற்றும் டிஏபியின் பண்டார் கூச்சிங் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் டாக்டர் கெல்வின் யீ, தேசிய மீட்பு கவுன்சில் (NRC) தலைவர் முஹிடின் யாசின் எல்லைகளை மீண்டும் திறக்க முன்மொழியப்பட்ட அறிக்கை “ஒட்டுமொத்த ஒருங்கிணைப்பு மற்றும் தகவல் தொடர்பு இல்லாதது” என்று விமர்சித்தனர்.

இந்த அறிவிப்பு கையாளப்பட்ட விதம் NRC தலைவர், பிரதமர் மற்றும் முக்கிய கேபினட் அமைச்சர்களுக்கு இடையேயான ஒருங்கிணைப்பு மற்றும் தகவல் தொடர்பு இல்லாததை காட்டுகிறது என்று அவர்கள் இன்று ஒரு கூட்டறிக்கையில் தெரிவித்தனர்.

மார்ச் 1 ஆம் தேதி முதல் தனிமைப்படுத்தல் தேவையில்லாமல் பயணிகளுக்கு மலேசியாவின் எல்லைகள் திறக்கப்பட வேண்டும் என்று என்ஆர்சி முன்மொழிந்ததாக பிப்ரவரி 8 அன்று முஹைதின் கூறியிருந்தார்.

எவ்வாறாயினும், இந்த முன்மொழிவு அமைச்சரவையில் இன்னும் விவாதிக்கப்பட்டு இறுதி செய்யப்படவில்லை என்று பாதுகாப்பு அமைச்சர் ஹிஷாமுடின் ஹுசைன் பின்னர் தெரிவித்தார். இது கொள்கை வகுப்பாளர்கள் மற்றும் பொதுமக்களிடையே குழப்பம் மற்றும் நிச்சயமற்ற தன்மைக்கு வழிவகுத்தது என்றும், சிறந்த ஒருங்கிணைப்புக்கு அழைப்பு விடுத்ததாகவும் ஓங் மற்றும் யி கூறினார்.

நாட்டு மக்களின் ஆரோக்கியம் மற்றும் பாதுகாப்பைப் பாதுகாப்பதன் அவசியத்தை சமநிலைப்படுத்தும் அதே வேளையில், நமது எல்லைகளை பாதுகாப்பாக மீண்டும் திறப்பதற்கு அரசாங்கம் தெளிவான மற்றும் ஒருங்கிணைந்த பாதையை அமைக்க வேண்டும் என்று அவர்கள் கூறினர். அவ்வாறு செய்ய, கோவிட்-19 பொது சுகாதார பதில் மற்றும் தடுப்பூசி விகிதங்களின் அடிப்படையில் நாடுகளை வெவ்வேறு ஆபத்து நிலைகளாக வகைப்படுத்த வேண்டும் என்று அவர்கள் பரிந்துரைத்தனர்.

மலேசியாவிற்கு முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்ட பயணிகளை அனுமதிக்கும் குறைந்த ஆபத்துள்ள நாடுகளுக்கு தடுப்பூசி போடப்பட்ட பயண பாதைகளை நிறுவவும் அவர்கள் பரிந்துரைத்தனர். மலேசியாவில் பரிசோதிக்கப்பட்டதும் நெகட்டிவ் என்று தெரியவந்தால், இந்த பயணிகள் தனிமைப்படுத்தப்படாமல் விடுவிக்கப்படலாம்.

ஓங் மற்றும் யீ, எல்லையை மீண்டும் திறப்பதற்கான தயாரிப்பில் பணியாளர்களின் அதிகரிப்பு மற்றும் மருத்துவமனை படுக்கைகளை மறுபயன்பாடு செய்வதன் மூலம் சுகாதாரத் திறனை மேம்படுத்த வேண்டும் என்றும் அழைப்பு விடுத்தனர். நாம் அதிக தடுப்பூசி மற்றும் பூஸ்டர் விகிதங்களுடன், தனிமைப்படுத்தப்படாத பயணத்திற்கு நம் எல்லைகளை பாதுகாப்பான மற்றும் முறையாக மீண்டும் திறப்பதற்கு தெளிவான பாதை இருக்க வேண்டும் என்று அவர்கள் கூறினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here