சிங்கப்பூரில் மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்ட மலேசியரின் மேல்முறையீடு தோல்வி

சிங்கப்பூரில் போதைப்பொருள் கடத்தல் வழக்கில் தண்டனை பெற்ற மலேசியர் ஒருவரின் மேல்முறையீட்டு மனுவை சிங்கப்பூர் மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் நிராகரித்ததைத் தொடர்ந்து அவருக்கு மரணதண்டனை நிறைவேற்றப்படும் என உரிமைகள் குழு ஒன்று தெரிவித்துள்ளது.

ஒரு டுவிட்டில், சுதந்திரத்திற்கான வழக்கறிஞர்கள் ஒருங்கிணைப்பாளர் ஜெய்த் மாலெக், சிங்கப்பூரின் அட்டர்னி ஜெனரலின் அறை இப்போது “பாதுகாப்பு ஆலோசகருக்கு எதிராக தண்டனைச் செலவுகளை” கோருகிறது என்றும் கூறினார்.

பௌசி மற்றும் ரோஸ்லானின் மேல்முறையீட்டு மனுவை மேன்முறையீட்டு நீதிமன்றம் நிராகரித்துவிட்டது என்று அவர் டுவிட் செய்து, குறைந்த IQ உடையவர் எனக் கூறப்படும் சபாஹான் பௌசி ஜெஃப்ரிடின் மற்றும் சிங்கப்பூர் ரோஸ்லான் பாக்கரைக் குறிப்பிட்டார்.

இன்று தூக்கிலிடப்படவிருந்த பௌசி மற்றும் ரோஸ்லானின் மரணதண்டனைக்கு சிங்கப்பூர் உயர் நீதிமன்றம் இடைக்காலத் தடை விதித்தது – மேல்முறையீட்டு மனு தாக்கல் நிலுவையில் உள்ளது.

2010 ஆம் ஆண்டு போதைப்பொருள் கடத்தல் குற்றத்திற்காக இருவருக்கும் மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்டது. கடந்த 12 வருடங்களாக மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்ட இவர்கள் இன்று தூக்கிலிடப்படுவார்கள் என கடந்த புதன் கிழமை தான் அறிவிக்கப்பட்டதாக கூறப்படுகிறது.

இன்று மேல்முறையீட்டை விசாரிப்பதற்கான முடிவை ஜைட் முன்பு விமர்சித்தார், இது “அபத்தமானது மற்றும் நீதியை கேலிக்கூத்தாக்குதல்” என்று அழைத்தது.

இன்றே அவர்கள் அதை முன்னெடுத்துச் செல்ல வேண்டிய மிக முக்கியமான விஷயம் என்ன? இந்த இரண்டு நபர்களையும் தூக்கிலிட அவசரம் ஏன்?”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here