குறைந்த பட்ச ஊதியம் 1,500 ஆக நிலை நிறுத்த அரசாங்கம் செயல்படும் என்கிறார் பிரதமர்

முதலாளிகளுடன் இணைந்து அரசாங்கம் தற்போது RM1,500 குறைந்தபட்ச ஊதியத்தை   முழுமையாக செயல்படுத்தப்படுவதை உறுதிசெய்யும் என்று பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் கூறினார். இதற்காக மனிதவள அமைச்சகம், கியூபாக்ஸ் உள்ளிட்ட தொழிற்சங்கங்களுடன் பேச்சுவார்த்தை நடத்தி வருகிறது என்றார். குறைந்தபட்ச ஊதியத் தேவைக்கு இணங்கக்கூடிய நிறுவனங்கள் உள்ளன, ஆனால் மிகவும் சிறிய மற்றும் முடியாத நிறுவனங்களும் உள்ளன.

அவர்களால் அதை செய்ய முடியாவிட்டால், அவர்கள் தொழிலாளர்களை பணிநீக்கம் செய்வார்கள் என்று நாங்கள் பயப்படுகிறோம். மேலும் இது வேலையின்மை புள்ளிவிவரங்களை அதிகரிக்கும். நாங்கள் முதலாளிகளைப் பாதுகாக்கவில்லை. எங்கள் நோக்கம் பணியாளர்கள் ஊழியர்களின் குறைந்தபட்ச ஊதியம் RM1,500 ஆக உயர்த்தப்பட்டால் அதுவே சிறந்தது என்று அவர் இன்று JaminKerja Keluarga Malaysia carnival ஐத் தொடங்கி வைத்த பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

புதிய குறைந்தபட்ச ஊதியம் அங்கீகரிக்கப்படுவதற்கு முன்னர்,  சில விவரங்களை  அமைச்சரவைக்கு அமைச்சகம் சமர்ப்பிக்கும் என்றார். தற்போதைய வாழ்க்கைச் செலவு குறித்து அரசாங்கம் கவலைப்படுவதாகவும், அதே நேரத்தில், புதிய குறைந்தபட்ச ஊதியத்தைப் பொறுத்தவரையில் சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்கள் (SMEs) மற்றும் மைக்ரோ SME கள் சிரமங்களை எதிர்கொள்வதை அது விரும்பவில்லை என்றும் பிரதமர் கூறினார்.

“ஊழியர்களுக்கு உதவுவதே எங்கள் நோக்கம். ஆனால் இறுதியில் அவர்கள் பணிநீக்கம் செய்யப்படலாம். ஏனெனில் முதலாளிகள் அவர்களின் சம்பளத்தை செலுத்த முடியாது. எனவே, நாங்கள் அதை ஒட்டுமொத்தமாகப் பார்ப்போம் – ஊழியர்களின் நலன்கள் மற்றும் முதலாளிகளின் கருத்துக்கள்.

மனிதவளத்துறை அமைச்சர் எம்.சரவணன் சமீபத்தில் செய்தியாளர்களிடம் கூறுகையில், இந்த ஆண்டு இறுதிக்குள் புதிய குறைந்தபட்ச ஊதியம் RM1,500 அமல்படுத்தப்படும். தற்போதைய குறைந்தபட்ச ஊதியம் RM1,200 ஆகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here