ராணி எலிசபெத்திற்கு கோவிட் தொற்று

லண்டன்: பிரிட்டனின் 95 வயதான ராணி எலிசபெத் II ஞாயிற்றுக்கிழமை கோவிட் -19 தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது ஆனால் அவரது அறிகுறிகள் “லேசானவை” மற்றும் அவர் தனது வின்ட்சர் கோட்டை இல்லத்தில் லேசான கடமைகளைத் தொடர விரும்புகிறார் என்று உதவியாளர்கள் தெரிவித்தனர்.

ராணியின் மூத்த மகனும் வாரிசுமான இளவரசர் சார்லஸ் பிப்ரவரி 10 அன்று விண்ட்சரில் தனது தாயைச் சந்தித்த இரண்டு நாட்களுக்குப் பிறகு தொற்று உறுதி செய்த பிறகு இந்த செய்தி வந்துள்ளது.

ராணி எலிசபெத் — இம்மாதம் அரியணையில் அமர்ந்து 70 ஆண்டுகள் நிறைவடைந்ததைக் குறிக்கும் — அவர் தானே கோவிட் பரிசோதனைகளை மேற்கொண்டாரா என்பது குறித்து எந்த தகவலும் அப்போது தெரிவிக்கப்படவில்லை. அரண்மனையின் அறிக்கை ஒன்றில், “ராணிக்கு இன்று கோவிட் தொற்று இருப்பது உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது என்பதை பக்கிங்ஹாம் அரண்மனை உறுதிப்படுத்துகிறது.

“அவரது மாட்சிமை லேசான குளிர் போன்ற அறிகுறிகளை அனுபவித்து வருகிறது,  அவர் தொடர்ந்து மருத்துவ கவனிப்பைப் பெறுவார் மற்றும் அனைத்து சரியான வழிகாட்டுதல்களையும் பின்பற்றுவார்.”

ராணியின் உடல்நிலை குறித்து பொதுவாக ரகசியமாக இருக்கும் அதே வேளையில், அவர் கோவிட்-19 க்கு எதிராக முழுமையாக தடுப்பூசி போட்டுள்ளதை அரண்மனை முன்பு உறுதிப்படுத்தியுள்ளது.

ராணியின் வைர விழாவைக் குறிக்கும் வகையில் நாடு தழுவிய கொண்டாட்டங்கள் ஜூன் மாதம் நடைபெற உள்ளன. பிப்ரவரி 6 ஆம் தேதி அவர் பதவியேற்ற 70 வது ஆண்டு நிறைவை முன்னிட்டு, மன்னர் கிழக்கு இங்கிலாந்தில் உள்ள அவரது தோட்டமான சாண்ட்ரிங்ஹாமில் உள்ளூர் மக்களுக்கான வரவேற்பு நிகழ்ச்சியை நடத்தினார்.

கடந்த அக்டோபரில் விவரிக்கப்படாத உடல்நலப் பிரச்சினையால் மருத்துவமனையில் ஒரு இரவைக் கழித்ததிலிருந்து இது அவரது மிகப்பெரிய தனிப்பட்ட பொது சந்திப்புகளை மட்டுமே நடத்துவதாக  கூறப்படுகிறது.

ஊழல்களில் சிக்கிய அரச குடும்பத்துடன் கோவிட் பயம் வருகிறது. ராணியின் இரண்டாவது மகன், இளவரசர் ஆண்ட்ரூ, கடந்த வாரம் அமெரிக்காவில் பாலியல் வன்கொடுமை சிவில் வழக்கைத் தீர்த்தார், £12 மில்லியனுக்கு ($16.3 மில்லியன், 14.3 மில்லியன் யூரோக்கள்) — செய்தித்தாள்கள் அவர் ஓரளவு நிதியளிப்பதாகக் கூறுகின்றன.

இதற்கிடையில், இளவரசர் சார்லஸின் அறக்கட்டளைக்கு நன்கொடை அளித்ததற்காக, சவுதி அரேபிய அதிபர் ஒருவருக்கு இங்கிலாந்து மரியாதை வழங்கப்பட்டதாகக் கூறப்படும் குற்றச்சாட்டுகள் குறித்து விசாரித்து வருவதாக லண்டனில் உள்ள போலீஸார் தெரிவித்துள்ளனர்.

ராணி, அவரது கணவர் இளவரசர் பிலிப் கடந்த ஏப்ரல் மாதம் 99 வயதில் இறந்தார். கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோயின் பெரும்பகுதியை வின்ட்சர் கோட்டையில் கழித்தார். குறைந்த எண்ணிக்கையிலான வீட்டு ஊழியர்களுடன் “HMS பப்பில்” என்று அழைக்கப்பட்டார். கோவிட் விலகல் குறித்த அரசாங்கத்தின் அப்போதைய விதிகளுக்கு மதிப்பளித்து, அவர் பிலிப்பின் இறுதிச் சடங்கில் தனியாக அமர்ந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here