லோவின் 3 பிள்ளைகளின் மதமாற்றம் குறித்து வட்ட மேசை விவாதம் நடைபெறும் – சமய விவகார அமைச்சர் தகவல்

தனித்து வாழும் தாய் லோ சிவ் ஹாங்கின் மூன்று பிள்ளைகளை ஒருதலைப்பட்சமாக மதமாற்றம் செய்த விவகாரம் தொடர்பாக சமய விவகார அமைச்சர் இட்ரிஸ் அஹ்மட் புதன்கிழமை வட்டமேசை விவாதம் நடத்த உள்ளார். இந்த விவாதத்தில் சட்ட வல்லுநர்கள், விரிவுரையாளர்கள் மற்றும் முஃப்திகள் கலந்து கொள்வார்கள் என்றார்.

வழக்குக்கு தீர்வு காண சட்ட வல்லுநர்கள், விரிவுரையாளர்கள் மற்றும் முஃப்திகளுடன் புதன்கிழமை இரவு வட்டமேசை நடத்துவேன் என்று அவர் கூறினார். Sijil Pelajaran Malaysia மற்றும் Sijil Tinggi Agama Malaysia 2021 மாணவர்களுக்கு இன்று உதவிகளை வழங்கிய பின்னர் இட்ரிஸ் செய்தியாளர்களிடம் பேசினார்.

திங்களன்று கோலாலம்பூர் உயர் நீதிமன்றம், லோ தாக்கல் செய்த ஹேபியஸ் கார்பஸ் விண்ணப்பத்தை அனுமதித்த பின்னர், சமூக நலத் துறையின் (JKM) பராமரிப்பில் இருந்து மூன்று குழந்தைகளையும் உடனடியாக அவர்களின் தாயிடம் விடுவிக்க உத்தரவிட்டது.

இதற்கிடையில் ஆறு குழந்தைகளின் தாயான திவியானா முகமதுவின் வழக்கு சமூக ஊடகங்களில் வைரலானது. அவரது நோய்வாய்ப்பட்ட தாய்க்கு உதவி கோரிய வழக்கு அனைத்து இஸ்லாமியர்களுக்கும்  ஒரு பாடமாக அமைய வேண்டும் என்று இட்ரிஸ் கூறினார்.

நாம் எப்போதும் ஏழைகளை தேடுபவர்களாக இருக்க வேண்டும். வேறு வழியில் அல்ல. நாங்கள் இமாம், கிராம மேம்பாடு மற்றும் பாதுகாப்புக் குழு மற்றும் பலரிடமிருந்து கிடைக்கும் தகவல்களை சரி பார்க்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

நேற்று, சமூக நலத்துறை (JKM) திவியானத்திற்கு அடுத்த மாதம் முதல் RM500 மாதாந்திர உதவிக்கு ஒப்புதல் அளித்துள்ளதாக கூறியது. TikTok கணக்கில் @dyanamohammed3 இல் வெளியிடப்பட்ட ஒரு வீடியோவில், திவியானா பேராக் JKM மற்றும் பேராக் ஜகாத் வாரியத்தின் கவனக்குறைவு குறித்து தனது ஏமாற்றத்தைக் குரல் கொடுத்தார். இந்த பதிவு செவ்வாய்கிழமை முதல் சமூக வலைதளங்களில் வைரலாக பரவி வருகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here