ரஷ்யா- உக்ரைன் போர்; மலேசியாவில் உணவு பற்றாக்குறை ஏற்படாது

கோத்தா பாரு: ரஷ்யாவுக்கும் உக்ரைனுக்கும் இடையே அதிகரித்து வரும் மோதல் தேசிய உணவுப் பாதுகாப்பை மோசமாகப் பாதிக்காது என்று துணை வேளாண்மை மற்றும் உணவுத் தொழில்துறை அமைச்சர் II, டத்தோ டாக்டர் நிக் முஹம்மது ஜவாவி சலே கூறினார்.

ரஷ்யா மற்றும் உக்ரைன் ஆகியவை மலேசியாவில் இருந்து வெகு தொலைவில் அமைந்திருப்பதைத் தவிர, விவசாயப் பொருட்கள் உட்பட இறக்குமதி மற்றும் ஏற்றுமதிக்கு மலேசியாவின் இலக்காக இல்லாததால், மோதல் உணவு விநியோகத்தை நேரடியாகப் பாதிக்காது என்று அவர் கூறினார்.

அவை மலேசியாவுக்கான பெரிய ஏற்றுமதி அல்லது இறக்குமதி நாடுகள் அல்ல. இந்த இரண்டு நாடுகளுடன் ஏற்றுமதி மற்றும் இறக்குமதி செய்ய முடியாவிட்டால் நாம் மற்ற நாடுகளுக்கு மாறலாம். உண்மையில் இன்றுவரை நாங்கள் சீனா மற்றும் தாய்லாந்தை அதிகம் நம்பியுள்ளோம் என்று அவர் கூறினார்.

இன்று Kompleks Serai Wangi rural transformation centre (RTC) மண்டபத்தில் டூரியான் சாகுபடி முதலீடு மற்றும் மேம்பாட்டு பாடத்திட்டத்தை தொடங்கி வைத்த பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் அவர் இவ்வாறு கூறினார். பல மாநிலங்களில் இருந்து புதிய தொழில்முனைவோர் உட்பட, ஏற்கனவே உள்ள 50 டூரியான் விவசாயிகளின் பங்கேற்பைக் கண்டது.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here