தெருநாய்களுக்கு எதிராக சொந்த நடவடிக்கை எடுக்காதீர் – ஈப்போ மேயர் பொதுமக்களை எச்சரிக்கிறார்

ஈப்போவில் தெருநாய்களை அப்புறப்படுத்த பொதுமக்கள் தாங்களாகவே நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டாம் என எச்சரிக்கப்பட்டுள்ளதாக டத்தோ ருமைசி பஹாரின் கூறுகிறார். மக்கள் தங்கள் பகுதிகளில் உள்ள தெருநாய்களை குறித்து  ஈப்போ மாநகர மன்றத்தை (MBI) அழைக்க வேண்டும் என்று ஈப்போ மேயரான அவர் கூறினார்.

தாசேக் செர்மின் சுற்றுச்சூழல் பூங்காவில் தெருநாய்களின் சடலங்கள் இருப்பதாக எனக்கு தெரிவிக்கப்பட்டது. எங்கள் பணியாளர்கள் அந்த இடத்திற்குச் சென்றபோது, ​​​​அவர்கள் புதைப்பதற்கு முன்பு 12 சடலங்களைக் கண்டார்கள். திங்கள்கிழமை (பிப்ரவரி 28) MBI தலைமையகத்தில் செய்தியாளர்களிடம் அவர் கூறுகையில் இந்த சடலங்களை முறையாகவும் விரைவாகவும் புதைக்காவிட்டால் அது அருகிலுள்ளவர்களுக்கு நோய்களை வரவழைக்கும்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (பிப் 27), தாசேக் செர்மின் சுற்றுச்சூழல் பூங்கா அருகே சுமார் 20 தெரு நாய்கள் உயிரற்ற நிலையில் காணப்பட்டன. எம்பிஐ ஊழியர்களால் சடலங்கள் அகற்றப்பட்ட படங்கள் பல ஊடக தளங்களில் வைரலாகி வருகின்றன. சில வாரங்களுக்கு முன்பு, லஹாட் சுரங்கத்தில் உள்ள கடைகளின் வரிசைக்கு அருகில் எட்டு நாய்கள் விஷம் குடித்து இருப்பது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது.

கடந்த ஆண்டு மே மாதம், இதே இடத்தில் சுமார் 17 வழிதவறிய நாய்கள் இறந்து கிடந்தது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது. கவுன்சிலர்களால் நாய்களுக்கு விஷம் கொடுக்கப்பட்டதாக குற்றச்சாட்டு எழுந்துள்ளது.

Rumaizi அதனை மறுத்தார். இது ஒரு தவறான புரிதல். எங்கள் தொழிலாளர்கள் அங்கு வந்தபோது ​​அவைகளை ஏற்கனவே இறந்துவிட்டன. எனவே அவர்களை அடக்கம் செய்வது எங்கள் பொறுப்பு என்று அவர் கூறினார். தெருநாய்கள் பெருமளவில் கொல்லப்படுவது தொடர்பில் மாநகர சபைக்கு பல முறைப்பாடுகள் கிடைத்துள்ளதாக அவர் மேலும் தெரிவித்தார்.

இந்த மாதத்தில் மட்டும், ஐந்து முதல் 10 தெருநாய்கள் ஒரு இடத்தில் இறந்து கிடந்தது தொடர்பாக எங்களுக்கு பல புகார்கள் வந்துள்ளன. தெருநாய்களைக் கையாள்வதில் பொதுமக்கள் தாங்களாகவே நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டாம் என்று கேட்டுக் கொள்கிறேன் என்றார் அவர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here