கோவிட்-19 நோயால் இதுவரை மொத்தம் 39 குழந்தைகள் உயிரிழந்துள்ளதாக சுகாதார அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது

இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு தொற்றுநோய் தொடங்கியதில் இருந்து ஐந்து முதல் 11 வயது வரையிலான மொத்தம் 39 குழந்தைகள் கோவிட் -19 தொற்றினால் இறந்துள்ளனர் என்று  துணை சுகாதார அமைச்சர் டத்தோ டாக்டர் நூர் அஸ்மி கசாலி கூறுகிறார். ஜனவரி 25, 2020 மற்றும் மார்ச் 6, 2022 க்கு இடையில் 18 வயதுக்குட்பட்டவர்கள் சம்பந்தப்பட்ட மொத்தம் 748,037 தொற்றுகள் உள்ளன.

இதில் 301,268 வழக்குகள் (40.3%) ஐந்து முதல் 11 வரை உள்ளவை. கோவிட்-19 காரணமாக 18 மற்றும் அதற்குக் குறைவானவர்களில் 157 பேர் இறந்துள்ளனர். அவர்களில் 39 பேர் ஐந்து முதல் 11 வயது வரையிலான குழந்தைகள் என்று அவர் செவ்வாயன்று (மார்ச் 8) மக்களவையில் கூறினார்.

இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில் பள்ளிகள் மீண்டும் திறக்கப்பட்ட பின்னர் இளைஞர்களிடையே கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகள் அதிகரித்துள்ளதாக அவர் கூறினார். ஒமிக்ரான் மாறுபாடு மிகவும் எளிதாக பரவுகிறது. இது குழந்தைகளிடையே தொற்று அபாயத்தை அதிகரிக்கிறது.

மார்ச் 5 நிலவரப்படி, 12 வயதிற்குட்பட்டவர்களிடையே கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகள் கடுமையாக அதிகரித்துள்ளன.  இந்த ஆண்டு ஜனவரி முதல் 123,053 உறுதிப்படுத்தப்பட்ட தொற்றுகள் உள்ளன என்று அவர் கூறினார். தீவிர சிகிச்சை பிரிவு (ICU) சிகிச்சை தேவைப்படும் இளம் குழந்தைகளுக்கு  உள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில் குழந்தைகளுக்கான கோவிட்-19 நோய்த்தடுப்புத் திட்டத்தின் (PICKids) பொறுப்பான டாக்டர் நூர் அஸ்மி, இந்த ஆண்டு பிப்ரவரி 3 ஆம் தேதி வரை, ஐந்து முதல் 11 வயதுக்குட்பட்ட மொத்தம் 1,041,733 குழந்தைகள் முதல் தடுப்பூசி அளவைப் பெற்றுள்ளனர் என்று கூறினார்.

நோய்த்தடுப்பு (AEFI)க்குப் பின் ஏற்படும் பாதகமான நிகழ்வுகளில் பிப்ரவரி 25 ஆம் தேதி வரை ஐந்து முதல் 11 வயதுடையவர்கள் அல்லது 1,000 டோஸ்களில் 0.1% பேர் சம்பந்தப்பட்ட 94 தொற்றுகள் மட்டுமே பதிவாகியுள்ளன என்று கூறினார். 94 பேரில், இரண்டு மட்டுமே தீவிரமானவை என வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளன.

AEFI இன் மிகவும் பொதுவான அறிக்கைகள் காய்ச்சல், ஊசி காரணமாக ஏற்படும் மன அழுத்தம், தடிப்புகள், தலைச்சுற்றல் மற்றும் தலைவலி என்று அவர் கூறினார். இரண்டு தீவிரமான தொற்றுகள் குறித்த விசாரணைகள் இன்னும் மேற்கொள்ளப்பட்டு வருகின்றன.

ஐந்து முதல் 11 வயது வரையிலான குழந்தைகளுக்கு Comirnaty தடுப்பூசியின் பயன்பாடு குறித்த  உலகத் தரவின் படி, மாரடைப்பு அபாயம் மிகக் குறைவாக இருப்பதாக டாக்டர் நூர் அஸ்மி குறிப்பிட்டார். குறிப்பாக இளம் குழந்தைகளுக்காக வடிவமைக்கப்பட்ட Comirnaty தடுப்பூசி, ஜனவரி 6 ஆம் தேதி இங்குள்ள அதிகாரிகளால் பயன்படுத்த அனுமதிக்கப்பட்டதாக அவர் கூறினார். மார்ச் 3 ஆம் தேதி குழந்தைகளுக்கு கொரோனா வாக் தடுப்பூசியைப் பயன்படுத்த அதிகாரிகள் ஒப்புதல் அளித்துள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here