நான்கு மலேசியர்கள் மட்டுமே இன்னும் உக்ரைனில் உள்ளனர்

உக்ரைனில் இன்னும் நான்கு மலேசியர்கள் மட்டுமே இருப்பதாகவும், அவர்கள் அனைவரும் கியேவில் உள்ள மலேசிய தூதரகத்தில் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாகவும்  மக்களவையில் இன்று தெரிவிக்கப்பட்டது. வெளியுறவு அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ சைபுடின் அப்துல்லா, மலேசிய தூதரகங்கள் அல்லது உக்ரைனுக்கு அருகில் உள்ள நாடுகளில் குறிப்பாக போலந்தின் வார்சாவில் உள்ள பிரதிநிதிகள் மூலம், உக்ரைனில் உள்ள மலேசியர்களுடன் நெருங்கிய தொடர்பைப் பேணி வருகிறனர்.

அவர்கள் உக்ரைனை விட்டு வெளியேற விரும்பினால், தூதரகம் எப்போதும் உதவ தயாராக உள்ளது. வழங்கப்பட்ட உதவியில் அண்டை நாடுகளின் எல்லைகளில் நுழைவதை எளிதாக்குவது அடங்கும். இன்று அமைச்சரின் கேள்வி நேரத்தின் போது, ​​“… தேவைப்படுபவர்களுக்கு அவசரகாலச் சான்றிதழ் வழங்குதல், அவர்களின் நல்வாழ்வு மற்றும் பிற பிரச்சினைகளைக் கவனித்துக்கொள்வது போன்ற ஆவணப்படுத்தல் செயல்முறையிலும் அவர் கூறினார்.

உக்ரைனில் இன்னும் சிக்கித் தவிக்கும் மலேசியர்களின் எண்ணிக்கை மற்றும் அவர்களுக்கு வழங்கப்படும் உதவிகள் குறித்து அரசாங்கம் அறிந்திருக்கிறதா என்பதை அறிய விரும்பிய எம். குலசேகரனுக்கு (PH-Ipoh Barat) சைபுதீன் பதிலளித்தார். மலேசிய மாணவர்களின் குழு இன்னும் உக்ரைனில் சிக்கித் தவிப்பதாகக் கூறும் 45 வினாடி வீடியோவில், குற்றச்சாட்டையோ அவர்களின் மலேசிய குடியுரிமையையோ இதுவரை உறுதிப்படுத்த முடியவில்லை என்று சைபுதீன் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், இன்னும் உக்ரைனில் இருக்கும் மலேசிய குடிமக்கள் இன்னும் தூதரகத்தில் பதிவு செய்ய வேண்டும் என்று அவர் வலியுறுத்தினார். இதற்கிடையில், ஒருதலைப்பட்ச தடைகள் மலேசிய கொள்கைகளுக்கு எதிரானவை என்பதால், ரஷ்யா மீது பொருளாதாரத் தடைகளை விதிக்கும் எண்ணம் மலேசியாவுக்கு இப்போதைக்கு இல்லை என்றும் எந்தவொரு தடையும் ஐக்கிய நாடுகள் சபையின் (UN) மூலம் செய்யப்பட வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார்.

ஐ.நா மனித உரிமைகள் பேரவையின் உறுப்பினராக நாங்கள் முதலில், போர் நிறுத்தத்தையும் இரண்டாவதாக, பேச்சுவார்த்தையைத் தொடரவும் முன்மொழிகிறோம். தடைகள் விதிக்கப்படலாம் ஆனால் நாம் அந்த நிலைக்கு வரவில்லை.

சில நேரங்களில் தடைகள் விதிக்கப்பட்டாலும் இலக்கு வைக்கப்படாவிட்டால் அப்பாவி மக்கள் பாதிக்கப்படுவார்கள். எனவே, பயன்படுத்தக்கூடிய சக்திவாய்ந்த உத்திகளில் ஒன்றாக இருந்தாலும் தடைகள் தொடர்பான விஷயங்களில் நாம் கவனமாக இருக்க வேண்டும் என்று அவர் வோங் சென் (PH-Subang) க்கு பதிலளித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here