பகுதியளவு தடுப்பூசி போடப்பட்ட, தடுப்பூசி போடாத பயணிகளுக்கு 5 நாள் தனிமைப்படுத்தல்

கோலாலம்பூர்: ஏப்ரல் 1 முதல், மலேசியாவுக்குள் நுழையும் பயணிகள் கோவிட் -19 க்கு தடுப்பூசி போடாத அல்லது முழுமையாக தடுப்பூசி போடாதவர்கள் ஐந்து நாட்களுக்கு தனிமைப்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் கூறினார். அவர்கள் தனிமைப்படுத்தலை முடித்தவுடன், தனிநபர்கள் நிர்ணயிக்கப்பட்ட கோவிட்-19 விதிமுறைகளுக்கு இணங்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

உதாரணமாக, அவர்கள் முழுமையாக தடுப்பூசி போடும் வரை உணவகங்களில் உணவருந்த அனுமதிக்கப்பட மாட்டார்கள் என்று அவர் இன்று நாடாளுமன்ற கட்டிடத்தில் ஒரு ஊடக மாநாட்டில் கூறினார். உடல்நலக் காரணங்களுக்காக தடுப்பூசி போடுவதில் இருந்து விலக்கு அளிக்கப்பட்ட பயணிகளைப் பொறுத்தவரை, அவர்கள் MySejahtera விண்ணப்பத்தில் சுகாதார அதிகாரிகள் வழங்கிய விலக்குக்கான ஆதாரத்தைப் பதிவேற்ற வேண்டும் என்று கைரி கூறினார்.

இதற்கிடையில், 17 வயதுக்குட்பட்ட குழந்தைகள் மற்றும் பதின்வயதினர்கள் மலேசியாவுக்குச் செல்லும் தடுப்பூசி நிலையைப் பொருட்படுத்தாமல் தனிமைப்படுத்தப்பட வேண்டிய அவசியமில்லை. அதற்கு பதிலாக, இங்கு வந்த 24 மணி நேரத்திற்குள் கோவிட்-19 RTk (Ag) சோதனைக்கு உட்படுத்த வேண்டும் என்று கைரி கூறினார்.

ஏப்ரல் மாதத்திற்கு முன்னர் மலேசியாவிற்கு முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்ட பயணிகளுக்கான தனிமைப்படுத்தப்பட்ட காலம் இன்னும் முன்னர் நிர்ணயிக்கப்பட்ட நெறிமுறைகளுக்கு உட்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

“ஒரு பயணி மார்ச் 29 அன்று தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்தத் தொடங்கினால்,  ஒரு வாரம் தேவையில்லை. அந்த நபருக்கான தனிமைப்படுத்தல் உத்தரவு ஏப்ரல் 1 ஆம் தேதியுடன் காலாவதியாகிவிடும் (உள்ளூர் கட்டத்திற்கு மாறுவதற்கான தேதி அமலுக்கு வந்ததும்).

ஊடக மாநாட்டில், கைரி https://covidprotocol.moh.gov.my/ போர்ட்டலையும் தொடங்கினார், இதில் கோவிட்-19 தொடர்பான தனிநபர்களுக்கான தற்போதைய நெறிமுறைகள் உள்ளன. நேற்று, பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப், மலேசியா ‘எண்டமிக் நிலைக்கு மாறுதல்’ கட்டத்தில் நுழைந்து அதன் எல்லைகளை ஏப்ரல் 1 முதல் மீண்டும் திறக்கும் என்று அறிவித்தார்.

முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்ட நபர்கள் இனி தனிமைப்படுத்தப்பட வேண்டிய அவசியமில்லை என்றும், புறப்படுவதற்கு இரண்டு நாட்களுக்கு முன்பு கோவிட்-19 ஆர்டி-பிசிஆர் பரிசோதனையும், வந்தவுடன் 24 மணி நேரத்திற்குள் ஆர்டிகே-ஏஜி (தொழில்முறை) பரிசோதனையும் மேற்கொள்ள வேண்டும் என்றும் இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

கோவிட்-19 நிலைமை, குறிப்பாக நாடு மற்றும் உலகெங்கிலும் உள்ள பல நாடுகளும் எதிர்கொள்ளும் ஓமிக்ரான் அலையை கருத்தில் கொண்டு, மலேசியர்கள் மற்றும் நாட்டிற்குள் நுழையும் பயணிகள் கடைபிடிக்க வேண்டிய கட்டாய நடைமுறைகள் இவை என்று பிரதமர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here