ஓன் ஹபீஸ் புதிய ஜோகூர் மாநில மந்திரி பெசாராக நியமனம்

தேசிய முன்னணி (BN) மாநிலத் தேர்தல்களில் அமோக வெற்றியைப் பெற்ற மூன்று நாட்களுக்குப் பிறகு ஜோகூரின் 19ஆவது மந்திரி பெசாராக ஒன் ஹபீஸ் காசி இன்று பதவியேற்க உள்ளார் முன்னாள் பிரதமர் ஹுசைன் ஒன்னின் பேரன் ஓன் ஹபீஸ், ஜோகூர் சுல்தான் சுல்தான் இப்ராஹிம் சுல்தான் இஸ்கந்தரால் பதவிப் பிரமாணம் செய்து கொள்வார்.

43 வயதான அம்னோ உறுப்பினரான  மச்சாப் தொகுதியில் சனிக்கிழமை நடைபெற்ற மாநிலத் தேர்தலில் 6,543 பெரும்பான்மையுடன் வெற்றி பெற்றார். முந்தைய மாநில பிஎன் தலைமையிலான அரசாங்கத்தில் சுற்றுலாத்துறைக்கான நிர்வாக கவுன்சிலராக பணியாற்றினார்.

முன்னதாக தேசிய முன்னணியில் புதிதாக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட 38 சட்டமன்ற உறுப்பினர்களிடமிருந்து சட்டப்பூர்வ அறிவிப்புகளை சமர்ப்பித்தது. பெனட் பிரதிநிதி ஹஸ்னி முகமது மாநிலத்தின் அடுத்த மந்திரி பெசாராக நியமிக்கப்படுவதற்குத் தங்கள் ஆதரவைக் கூறினர்.

நாடாளுமன்ற உறுப்பினரை  தேர்ந்தெடுப்பதில் கூட்டணிக்கும் ஜோகூர் அரண்மனைக்கும் இடையே ஒரு முட்டுக்கட்டை நிலவுகிறது என்ற பேச்சுக்கு மத்தியில் இது வந்தது. அம்னோ நிறுவனர் ஒன் ஜாபரின் கொள்ளுப் பேரனும், பாதுகாப்பு அமைச்சர் ஹிஷாமுடின் ஹுசைனின் உறவினருமான ஒன் ஹபீஸ் அடுத்த மந்திரி பெசார் என கூறப்பட்டு வந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here