மாற்றுத் திறனாளிகளை கேலி செய்த பெண் மீது போலீஸ் புகார்: எங்கள் உணர்வுகளுக்கும் மதிப்பளியுங்கள் என்று வேண்டுகோள்

பேராக்கில் உள்ள 150 மாற்றுத்திறனாளிகளை (PwD) பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் ஒரு சங்கம் உடல்பேறு குறைந்த சமூகத்தை அவமதித்ததாகக் கூறப்படும் பேஸ்புக் பயனாளர் வான் நோர் பைசுரா ‘Kak Long 7E’ மீது போலீஸ் புகாரினை செய்திருக்கின்றனர்.

Persatuan Sahabat OKU பேராக் துணைத் தலைவர் முஹம்மட் பிர்தௌஸ் இப்ராஹிம் கூறுகையில், அந்தப் பெண் மீது தேவையான நடவடிக்கை எடுக்க அதிகாரிகளை வலியுறுத்துவதற்காக சுங்கை சேனம் காவல் நிலையத்தில் காவல் நிலையத்தில் புகார் அளிக்கப்பட்டது.

இந்த நடவடிக்கை அவருக்கு மட்டுமல்ல, மலேசியர்களுக்கும் கல்வி கற்பிப்பதற்காக எடுக்கப்பட்டது. அனைவருக்கும் ஊனமுற்றோர் மீது அதிக உணர்வும் மரியாதையும் இருக்கும் என்ற நம்பிக்கையில். ஊனமுற்றோரை இழிவுபடுத்தும் மற்றும் அவமதிக்கும் செயல் ஒரு வேடிக்கையான விளையாட்டு அல்ல… எங்களுக்கு உணர்வுகள் உள்ளன. என்று அவர் இன்று அறிக்கையை தாக்கல் செய்த பின்னர் பல சங்க உறுப்பினர்கள் முன்னிலையில் எதிர்ப்பு பதாகைகளை ஏந்தியபடி செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

தனக்கும் மற்றவர்களுக்கும் ஒரு பாடமாக சமூக சேவை செய்ய அதிகாரிகள் குறைந்தபட்சம் Kak Long 7E க்கு உத்தரவிடுவார்கள் என்று தாங்கள் நம்புவதாக முஹமட் ஃபிர்தௌஸ் கூறினார். தனது முந்தைய மன்னிப்பில் ஊனமுற்றவர்களை வேண்டுமென்றே சிறுமைப்படுத்தியதை அவர் ஒப்புக்கொள்ளாததால், Kak Long 7E மீது சங்கம் போலீஸ் புகாரினை செய்துள்ளது.

அப்பெண் தனது பதிவேற்றிய காணொளியின் மூலம் ஊனமுற்றோரை அவமதித்து சிறுமைப்படுத்தியதாகக் கூறப்படும் அவரது முகபாவனைகள் மற்றும் ஊனமுற்ற நபர்களின் நடையை பிரதிபலிக்கிறது.

இதற்கிடையில், ஈப்போ மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர் ஏசிபி யஹாயா ஹாசனை பெர்னாமா தொடர்பு கொண்டபோது, ​​போலீஸ் புகார் கிடைத்ததை உறுதிப்படுத்தினார்.

பல மாநிலங்களில் ஊனமுற்ற நபர்கள் மற்றும் மாற்றுத்திறனாளிகளைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் சங்கங்கள், பெண்ணின் கோமாளித்தனங்களால் புண்படுத்தப்பட்ட காவல் துறை அறிக்கைகளின் தொடரின் சமீபத்திய புகார் இதுவாகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here