குழந்தை திருமணங்கள் மீதான நிலைப்பாட்டை மறுபரிசீலனை செய்வீர்: மகளிர் குழு அரசாங்கத்திற்கு வேண்டுகோள்

குழந்தைத் திருமணங்களைத் தடைசெய்வதற்கு எதிரான தனது நிலைப்பாட்டை மறுபரிசீலனை செய்ய வேண்டும் என்று ஒரு மகளிர் குழு அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தியுள்ளது. இந்த நடைமுறையானது பெண்கள் மற்றும் ஆண்களுக்கு நீண்டகால விளைவுகளை ஏற்படுத்துவதாகக் கூறியுள்ளது.

இந்தப் பழக்கத்தை ஒழிக்க அதிக நேரம் எடுக்கும். அதிகமான பெண்கள் மற்றும் சிறுவர்கள் கல்வி மற்றும் எதிர்கால வேலை வாய்ப்புகளை இழக்க நேரிடும் என்று அனைத்து மகளிர் நடவடிக்கை சங்கத்தின் (Awam) தகவல் மற்றும் தகவல் தொடர்பு அதிகாரி ஜெர்னெல் டான் கூறினார்.

அவர்கள் வறுமையின் தீய சுழற்சியில் நிலைபெற்று, பாலின அடிப்படையிலான வன்முறைக்கு ஆளாக நேரிடும்.  வயது குறைந்தோரின் திருமணத்தை தடுக்க அரசாங்கம் உறுதியாக இருந்தாலும் குழந்தைத் திருமணங்களைத் தடைசெய்யும் திட்டம் இப்போதைக்கு இல்லை என்று பெண்கள், குடும்பம் மற்றும் சமூக மேம்பாட்டுத்துறை அமைச்சர் ரீனா ஹருனின் அறிக்கை குறித்து டான் கருத்துத் தெரிவித்தார்.

குழந்தை திருமணத்திற்கான காரணங்களைக் கையாள்வதில் தேசிய மூலோபாயத் திட்டத்தை அரசாங்கம் செயல்படுத்தி வருவதாக ரினா கூறினார். குழந்தை திருமணத்தை முடிவுக்குக் கொண்டுவருவதற்கான அமைச்சகத்தின் உறுதிப்பாட்டை Awam பாராட்டியபோது, ​​​​அது திட்டத்தை செயல்படுத்துவதற்கு “குறிப்பிட்ட மற்றும் யதார்த்தமான” காலக்கெடுவை வழங்க வேண்டும், அதன் உறுதிப்பாட்டை பிரதிபலிக்கும் நடைமுறையின் தெளிவான தடை உட்பட டான் கூறினார்.

இதற்கிடையில், பெண்களுக்கான உதவி அமைப்பு (WAO) ஆராய்ச்சி மற்றும் வழக்கறிஞர் அனிஸ் ஃபரிட், குழந்தை திருமணத்திற்கான அடிப்படை காரணங்களை ஒரே நேரத்தில் கவனிக்காமல் இருப்பதற்கும் நடைமுறையைத் தடைசெய்ய சட்டத்தில் திருத்தம் செய்வதற்கும் எந்த காரணமும் இல்லை என்று கூறினார்.

குழந்தை திருமணத்திற்கான மூல காரணங்களை குறிவைத்து, பிரச்சினையை அங்கிருந்து தீர்க்க அமைச்சின் மூலோபாய திட்டம் முக்கியமானது. குழந்தை திருமணத்தை நிவர்த்தி செய்ய பாலியல் மற்றும் இனப்பெருக்க சுகாதார கல்வி மற்றும் சமூக-பொருளாதார ஆதரவை வலுப்படுத்த வேண்டும்.

கூடுதலாக, அண்டை நாடுகளான கம்போடியா மற்றும் தாய்லாந்து ஆகியவை ஏற்கனவே குழந்தை திருமணத்தை தடை செய்துள்ளன. அதே நேரத்தில் பிலிப்பைன்ஸ் மற்றும் இந்தோனேசியா இரண்டும் குறைந்தபட்ச திருமண வயதை உயர்த்தியுள்ளன. இது குழந்தை திருமணத்திற்கு எதிராக செயல்பட நிகழ்காலத்தை விட சிறந்த நேரம் இல்லை என்பதை நிரூபிக்கிறது  என்று அவர் கூறினார்.

ரீனாவின் பதில் அரசாங்கத்தின் நோக்கத்தைப் பற்றி தவறான செய்தியை அனுப்பியதாக யோஹ் கூறினார். மேலும் மாநில அரசாங்கங்கள் மற்றும் சமய அதிகாரிகளுடன் அதிக செயல்திறன் மிக்க ஈடுபாடுகள் இருக்க வேண்டும் என்று கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here